The House of Favourite Newspapers

Bibi Mchawi na Mjukuu Wake Walitaka Kuniua Kishirikina, Nikaponea Chupuchupu

0

Naitwa Amani kutokea Moshi, Tanzania, kila siku nilikuwa naletewa chakula na msichana wa jirani ambaye alikuwa anaishi na Bibi yake alikuwa anafanya kazi mgahawani kwa Mama yangu.

Alikuwa anamsaidia kazi, kwa kuwa Mama yangu alikuwa anachelewa kufunga mgahawa, alikuwa anamkabidhi binti chakula aniletee nyumbani ili niwahi kula.

Siku moja aliniletea chakula kama kawaida, ila ilikuwa tofauti na siku zote, alinisisitiza sana nile kile chakula, alitania kuwa Mama yangu amesema silagi chakula anachoniletea.

Tulicheka halafu nikamwambia asijali, nitakula, akaondoka zake, sijui hata kile chakula kiliwekwa nini kwani baada ya kula usiku tumbo liliniuma sana, ni kama mtu alikuwa anasugua visu tumboni, nilihisi kufa.

Kesho yake asubuhi mapema kabla Mama hajaamka, nilitoka kwenda kwa Mama yangu mdogo, nilikuwa natapika na kuharisha, choo kinatoka cheusi kama cha mnyama, hayakuwa maumivu ya kawaida.

Nilimueleza Mama yangu mdogo kila kitu, aligundua kuna jambo hali sawa, mara moja alinichukua na kunipeleka kwa Kiwanga Doctors, huko nilifanyiwa tiba na kuelezwa chakula kile kilikuwa na mambo ya kishirikina.

Baada ya dawa ya Kiwanga Doctors, nililala usingizi mzito sana, sikujua hata nini kiliendelea, ile naamka nipo sawa kabisa, maumivu yote yameisha, ilikuwa ni kama nimerudishiwa uhai wangu upya.

Yule bibi ambaye mjukuu wake ndiye aliyeniwekea vitu, alikuja kuniulizia nyumbani asubuhi, Mama alimwambia hajui nilipo, maana hakunikuta chumbani kwangu asubuhi ile.

Baadaye tulivyomsimulia Mama nini kimetokea, aliniambia yule Bibi alimuuliza maswali ya kidadisi ili kujua nipo wapi, kwa bahati nzuri mama mwenyewe alikuwa hajui nipo wapi na nini kinaendelea.

Ilikuwa bado hajapewa taarifa, ila alikuwa na wasiwasi maana ingekuwa sio rahisi kwa mimi kuondoka asubuhi ile bila taarifa wala kuaga.

Baada ya maswali mengi, yule bibi alimwambia Mama kuwa mjukuu wake hataweza kufika mgahawani kwa siku ile, sababu wamepatwa na matatizo. Akaondoka.

Kesho yake tulisikia wote wamesafiri, bibi na mjukuu wake, ila hatukufuatilia sana wameenda wapi, sasa hivi nipo chuo, naogopa kwenda hata nyumbani, maana hapa ndio wivu ulipoanzia.

Siku zote kumbuka Kiwanga Doctors anatoa huduma kama kusafisha nyota, kusuluhisha migororo ya ndoa, mahusiano, mapenzi na familia, kumfunga mume au mke asitoke nje ya ndoa, anatoa tiba kwa wanaotafuta watoto.

Vilevile anatoa huduma ya kukusaidia kupata kazi au ajira, kupandishwa cheo na mshahara kazini, kuwasaidia wenye urahibu wa dawa za kulevya, sigara na pombe, kwa wanaotafuta mume au mke pia anawasaidia tena ndani ya siku chache.

Anatibu magonjwa kama kisukari, msukumo wa damu (BP), upungufu wa nguvu za kiume, miguu kuwaka moto n.k, pia anaweza kuisadia biashara yako kunawiri, na huduma zote hizi unaweza kuzipata bila kufika ofisini kwake.

Basi chukua hatua ya kuwasiliana na Kiwanga Doctors kwa namba; +254 769 404965.

Mwisho.

 

Leave A Reply