The House of Favourite Newspapers

Kutana na ‘Moddz’ Mjasiriamali Aliyetoboa Maisha Kwa Boom La Chuo

0

Ujasiriamali ni kuhusu kuwa na vitu vingi vilivyofungwa katika kitu kimoja, hata hivyo, kuweza kuzoea ni nyenzo muhimu inayoongoza kwa ukuaji na maendeleo.

Mtu anapaswa kuweka macho yake wazi kwa fursa mpya, na wakati ufaao, zinapaswa kuchunguzwa na kulindwa kwa uwezo kamili wa kuunda nguzo za mafanikio.
Hii inaweka historia kwa kijana mjasiriamali, Momodou Saidykhan, aka Moddz, amepita njia tofauti na hatimaye kufanikiwa.

Leo yeye ni mfanyabiashara aliyefanikiwa mtandaoni ambaye ameanzisha kamapuni yake inayofahamika Elusive ambayo ina uza bidhaa zilizotumika kama raba na saa za mkononi.
Moddz alizaliwa Gambia, alihamia Uingereza akiwa na umri wa miaka 10, Kama watu wengi, yeye pia alichukua njia ya kawaida hadi chuo kikuu na kugundua kuwa anapenda Sayansi.

Moddz alisomea shahada ya sayansi ya matibabu kutoka Chuo Kikuu cha Northumbria na kufaulu vizuri
Baada ya kuhitimu, Moddz aliamua kuchukua fursa ya mawazo yake ya ubunifu na kuanzisha biashara yake ya ujasiriamali kwa kuwekeza pesa zake za mkopo wa wanafunzi katika biashara ya kuuza viatu mtandaoni.

Muda si muda, biashara yake ilikua, na akaingiza mapato ya mara sita zaidi, mafanikio hayo madogo yalianza kumfungulia milango mipya kwani yeye na chapa yake walionyeshwa kwenye ‘BBC One’s Inside Out’ iliyorusha filamu fupi mapema mwaka wa 2020, na kumfanya Moddz na biashara yake kutambuliwa zaidi.

Hatua iliyofuata iliyofikiwa na Moddz ilikuwa katika nusu ya kwanza ya 2021, ambapo alipokea ufadhili kutoka kwa Pinnacle Group pamoja na watu wengine wawili, na ushirikiano wao uliunda soko la bidhaa la vito vya thamani inayoitwa ‘Elusive, Chapa hi imefaniki kuwa karibu vile Jordans na Yeezys na saa zenye chapa ya kifahari.

Kile kilichoanza kama mradi wa mkopo wa wanafunzi wa Pauni 3,000 sasa umeongezwa kuwa biashara ya kuzalisha pauni milioni nyingi katika miaka minne pekee, Moddz ni mwanga kwa wajasiriamali wachanga wanaojitahidi kuwa wakubwa wao wenyewe na mawazo yao ya ubunifu.

Leave A Reply