MPENZI WANGU SARAFINA-13

Kubakwa ndiyo yalikuwa sehemu ya maisha ya msichana Malaika. Kila siku Ibrahim ilikuwa ni lazima amuingilie, alifanya naye mapenzi kinguvu na mwisho wa siku msichana huyo mdogo akazoea.

Wakawa wapenzi, kila walipokuwa wakienda kuomba, walikuwa pamoja, usiku ulipoingia, walitafuta sehemu nzuri na kulala. Malaika alipokuwa na shida, mtu pekee aliyekuwa akimwambia shida zake alikuwa Ibrahim ambaye alimsaidia kama mpenzi wake.

Mbali na kuwa ombaomba mitaani, lakini Ibrahim alikuwa mwizi, alijua kufungua vioo vya gari na kuiba kitu chochote alichokiona kufaa garini. Hakukaukiwa pesa ndogondogo, hizo ndizo zilizomfanya Malaika kumpenda kwani alipokuwa na shida, kijana huyo alimsaidia pasipo matatizo yoyote yale.

Wakawa kama mume na mke, hakukumbuka ukatili aliowahi kufanyiwa na kijana huyo, kwake, moyo wake ukampenda, hakulazimishwa kufanya mapenzi, wakati mwingine kila ilipofika usiku, yeye ndiye alikuwa wa kwanza kumpapasa Ibrahim kifuani na mwisho wa siku kujikuta wakikumbatiana kimahaba katika vibaraza vya watu.

Siku ziliendelea kukatika, mambo hayo yote yalikuwa yakifanyika wakati Malaika akiwa hajavunja ungo, alikuwa binti mdogo lakini aliijua michezo yote ya kiutu uzima. Alikuwa na miaka saba tu lakini umbo lake lilibadilika na kuonekana kama msichana aliyekuwa na miaka kumi na tano.

Moyo wake haukuacha kumkumbuka mama yake, kila picha ya mwanamke huyo ilipokuwa ikimjia kichwani, alilia, alihuzunika na kitu pekee kilichokuwa kikimuumiza ni kwamba hakuwahi kumuona baba yake.

Alitamani kumtia machoni, hakujua angemuona vipi, hakuwahi kuonyeshewa picha zake, alichosaidiwa na mama yake ni kwamba mwanaume huyo huyo aliitwa David Kimario. Aliambiwa kwamba alifariki dunia, na mara nyingi alipokuwa akimuuliza mama yake kuhusu mwanaume huyo, alikuwa akilia kitu kilichomfanya kuamini kwamba alifariki dunia kitu kilichouumiza moyo wake mno.

“Nataka tutafute nyumba tukaishi wote,” alisema Ibrahim huku akimwangalia Malaika.

“Una hela?”
“Ninayo kidogo. Ila kuna sehemu nakwenda, nataka nikifika huko niibe kitu kwenye gari moja hivi, tukauze halafu tukipata hela, tukapange chumba mpenzi,” alisema Ibrahim huku akimwangalia Malaika.

“Ukaibe wapi?”
“Kuna magari mengi mjini. Nitakwenda Posta kufanya mishemishe halafu nitakwambia,” alisema Ibrahim.

Hiyo ndiyo ilikuwa kazi yake, alikwenda kwenye magari mengi na kuiba huko kwa kufungua vioo vya gari huku akijifanya kuokota chupa za plastiki za maji. Aliwaliza watu wengi wenye magari mjini na wengi walimtafuta lakini hawakumuona kwani alikuwa mjanja mno.

Ibrahim akaelekea Posta Mpya huku akiwa na kiroba cha chupa za maji. Huko ndipo alipokuwa akifanya uhalifu wake. Alipofika maeneo hayo, hakutaka kuchelewa, akaelekea katika sehemu ya kuegeshea magari katika Ghorofa la Benjamin Mkapa kwa ajili ya kufanya uhalifu huo.

Alipofika, kulikuwa na magari mengine, asilimia kubwa yalikuwa ni magari ya kifahari. Hapo, akaweka kiroba chake pembeni na kutoa waya, akalifua gari moja la kifahari, Range SUV jekundu na kama kawaida yake akaangalia huku na kule, alipoona hakuna mtu anayemuona, akaanza kukifungua kioo cha gari hilo kwa kutumia waya huo aliokuwanao.

Alikuwa mzoefu, alijua jinsi ya kufungua vioo vya magari, alipofanikiwa, akatoa loki, akaufungua mlango na haraka sana kuanza kupekua ndani. Macho yake yakatua katika laptop moja, bahasha kubwa ya kaki ambapo alipoifungua, macho yake yakatua katika mabunda ya mengi ya noti za elfu kumi.

“Dili hili,” alisema na kisha kuchukua bahasha hiyo na laptop kisha kutokomea zake na vitu hivyo pasipo kujua gari hilo lilikuwa la nani.

****

Mzee Mpobela akampanga David na kumwambia jinsi biashara hiyo ilivyokuwa ikifanywa na hata jinsi usafirishaji ulivyokuwa mwepesi. Kutoa mzigo mkubwa kutoka Tanzania kupeleka nchi kama Brazil hakukuwa na ugumu wowote ule.

Kitu ambacho kilitakiwa kufanywa ni kufanya mawasiliano uwanja wa ndege wa Tanzania na Brazil kwa kutoa kiasi kikubwa cha pesa na kazi kufanyika kwa haraka sana na wepesi mno.

Kwa wafanyakazi ambao walikuwa na tamaa ndiyo waliokuwa wakiingizwa kwenye mkenge na kufanya kazi hiyo kwa ajili ya kuingiza kiasi fulani cha pesa. Akapewa michongo yote na kisha kupewa mzigo wenye gharama ya shilingi bilioni mbili na kuupeleka nchini Brazil kwa mfanyabiashara Marcos Bebe.

Kwa Tanzania hakukuwa na tatizo, tayari wafanyakazi hao wenye tamaa walipewa taarifa na hivyo kazi kuachwa kwa Bebe ambaye naye akafanya kwa sehemu yake kwa kuhonga wafanyakazi wa Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Rio De Janeiro uliokuwa katika jiji hilo hilo.

Alipofika, akachukua mabegi yake, akateremka na kuanza kuelekea nje ya uwanja huo. Hakukuwa na mtu yeyote aliyembughudhi, kitu cha kushangaza kabisa ni kwamba hakupekuliwa, akapitishwa katika mlango mwingine na kuelekea nje kabisa.

Huko, akakutana na vijana watatu wakiwa nje ya gari moja la kifahari. Akakaribishwa na kuingia ndani ya gari hilo. Alipokuwa ndani ya ndege alikuwa na hofu ya kukamatwa lakini baada ya kuingia ndani ya gari hilo akajiona akiwa salama kabisa.

Hakuzungumza kitu garini, macho yake yalikuwa yakiangalia huku na kule kulitalii jiji hilo kubwa la Rio. Safari iliendelea huku wanaume wale wakipiga stori kwa Lugha ya Kireno, hakuelewa walizungumza nini, alikaa kimya tu.

Baada ya dakika kadhaa gari hilo likaanza kuingia katika jumba moja kubwa na la kifahari. David alibaki akishangaa, katika maisha yake aliwahi kuyaona majumba makubwa ya kifahari lakini halikuwa kama hilo.

Lilipendeza machoni mwake, gari likajifungua na gari kuingia ndani. Kulikuwa na walinzi wengi humo waliokuwa wameshika bunduki picha iliyoonyesha kwamba mtu aliyekuwa akimiliki jumba hilo alikuwa na nguvu kubwa, ulinzi uliokuwepo humo hakuwahi kuuona kabla.

Akapelekwa sebuleni na kutulia kwenye kochi kubwa. Baada ya dakika chache, mwanaume mmoja aliyekuwa na mwili wenye misuli mingi akatokea mahali hapo, akamsalimia na kujitambulisha kwamba yeye ndiye alikuwa Marcos Bebe.

“Nimefurahi kukuona,” alisema David mazungumzo waliyotumia lugha ya Kiingereza.

Akampa mzigo wake, ulikuwa ni wa madawa ya kulevya, mzigo huo ukaenda kuangaliwa na kupimwa, haukupungua, ujazo alioambiwa ndiyo aliokutana nao hivyo kumpatia David kiasi fulani cha fedha kwa matumizi yake na shukrani ya kumpelekea mzigo na kuufikisha salama kabisa.

Huo ndiyo ukawa mwanzo wa safari yake ya kuuza madawa ya kulevya. Alipoufikisha mzigo huo Brazil, akapewa kiasi cha dola elfu kumi, zaidi ya shilingi milioni ishirini kwa kazi kubwa ya kuufikisha huko.

Maisha yake yakabadilika, akaanza kununua magari na kujenga jumba kubwa Mbezi Beach. Maisha yake yalikuwa mazuri, hakuamini kama angepata zali kubwa kama hilo. Akawa na pesa, shughuli zake zikawa ni kusafiri, mara Afrika Kusini, Brazil, Uarabuni na sehemu nyingine.

Gloria hakuhisi kitu chochote kibaya kwa kuwa baba yake ndiye aliyekuwa msimamizi wa biashara hiyo. Alimwambia kwamba aliamua kumfungulia biashara mbalimbali David kwa kuwa hakutaka kuona mkwewe akipata shida ya maisha.

Msichana huyo aliridhika na kumshukuru sana baba yake kwa kazi hiyo aliyokuwa amempa David. Waliendelea kuishi kama wachumba na baada ya miezi kadhaa wakafunga ndoa na hatimaye kuwa mume na mke.

Kila mmoja alikuwa na furaha tele, David alikuwa akiendelea na kazi zake za kusafirisha madawa ya kulevya kama kawaida. Akajuana na watu wengi wakubwa, akaingiza kiasi kikubwa cha fedha japokuwa alikuwa mbebaji tu.

“Nataka twende Dubai kula bata! Utakuwa tayari?” aliuliza David huku akimwangalia mke wake, Gloaria.

“Nipo tayari!”

Hilo ndilo lililobakia, alikuwa na kila kitu, maisha mazuri na ili kuizuga serikali isifahamu kile kilichokuwa kikiendelea, akaanzisha maduka ya mengi ya nguo nchini Tanzania. Utajiri wake ukakua, akawa na wapambe wengi, akajipanga, kila mtu alikuwa akishangaa kwani kati ya matajiri waliokuwa wakichipukia huku wakiwa na umri mdogo wa kwanza alikuwa yeye.

Kila alipokuwa akitembea, alikuwa akitembea na kiasi kikubwa cha fedha, zaidi ya milioni tano ilikuwa ni lazima kiwe ndani ya gari lake pamoja na laptop yake ambayo ilikuwa na ratiba za safari zake zote. Alikuwa tayari kupoteza kitu chochote lakini si laptop hiyo.

Baada ya miaka kadhaa, wakati mke wake akiwa na mimba ndipo akaamua kwenda katika ofisi yake iliyokuwa katika ghorofa la Benjamin Mkapa na bahati mbaya kwake wakati anatoka ofisini na kuelekea kwenye gari lake, akapigwa na mshtuko baada ya kukuta gari lake likiwa limefunguliwa mlango, alipoingia ndani, pesa, zaidi ya milioni sita na laptop vyote havikuwepo.

Alichanganyikiwa, alipiga gari kwa hasira, akawafuata walinzi na kuwaambia kilichotokea. Wao wenyewe walishangaa, hawakuamini kama kweli kulikuwa na mtu aliyeingia na kuiba vitu hivyo.

“Nimesema hivi! Nisikilizeni, nimesema hivi nisipompata mtu aliyeiba laptop na pesa zangu, nitawaueni wote,” alisema David huku akionekana kuwa na hasira nyingi.

“Sawa bosi!”

Walichokifanya ni kwenda katika chumba kilichounganishwa na kamera za CCTV na kuanza kuangalia kila kitu kilichotokea. Wakati huo David alikuwa ndani ya gari lake, hakuondoka, alibaki garini na kutaka kujua kamera hizo zilionyesha nini.

Baada ya dakika kadhaa, walinzi wakarudi na kumwambia kwamba mtu aliyekuwa ameiba vitu hivyo alikuwa muokota makopo ambaye alifungua gari lake na kuondoka zake.

“Ninamtaka mtu huyo,” alisema david huku akichukua simu yake.

Akapiga upande wa pili, simu ikapokelewa na mwanaume mmoja aliyekuwa na sauti nzito, akampa maagizo kwamba alitaka kumuona muda huo akiwa na mwenzake. Ndani ya dakika kumi wanaume wawili waliokuwa na miili mikubwa wakafika mahali hapo, akawaambia kwamba kulikuwa na mtu alitakiwa kuuawa haraka sana.

“Nani mkuu?”
“Nendeni watawaonyeshea video na picha ya mtu huyo,” alisema David.

Wanaume hao wakachukuana na walinzi, wakarudi katika chumba kile, wakaonyeshewa kilichokuwa kimetokea, kumpata mtoto wa mitaani, aliyekuwa akiokota chupa wala halikuwa jambo gumu, wakaiprinti picha yake na kuwa nayo kisha kuanza kumtafuta. Agizo moja walilopewa ni kuipata laptop, na ikiwezekana, kijana huyo auawe mara moja.

 

Je, nini kitaendelea?
Tukutane Jumatatu.

Toa comment