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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA MAMBO YA NDANI 

JESHI LA POLISI TANZANIA 

 

 

 
                                
E-mail : 
 

 

                                TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

KUUWAWA KWA MAJAMBAZI WATATU NA KUPATIKANA KWA SILAHA 

MOJA AINA YA AK.47 NA RISASI 57 

 Jeshi la Polisi Kanda Maalum Dsm mnamo tarehe 28/11/2017 na tarehe 

30/11/2017 askari walifanya oparesheni maalum ambayo ilifanikisha 

kukamatwa kwa watuhumiwa watatu ambao wanajihusisha na matukio ya 

uporaji na mauaji mbalimbali katika jiji la Dar es salaam. 

 

Baada ya mahojiano watuhumiwa hao walikubali kuonyesha silaha moja 

aina ya AK.47, Magazine mbili (2) na risasi 57 ambayo walikuwa 

wameificha kwenye kichaka karibu na eneo la Ubungo Mawasiliano,pia 

walionyesha na pikipiki mbili aina ya Boxer zenye namba za usajili MC 757 

BCT rangi nyekundu na MC 946 BSE  rangi nyeusi ambazo walizipora 

katika matukio mbalimbali. 

 

 Pia walipohojiwa zaidi walisema wanazo silaha nyingine ambazo 

wamezificha kwenye kichaka eneo la Ununio na wako tayari kwenda 

kuonyesha silaha hizo,walipofika huko wakati wakishuka kwenye gari 

jambazi mmoja raia wa Burundi aliyefahamika kwa jina la FANUEL 

LUCHUNDA KAMANA@MRUNDI alimvamia askari kwa lengo la kumpora 

        

 

 

Ofisi ya:- 

Kamanda wa Polisi, 

Kanda maalum ya Polisi, 

S.L.P.9140, 

DAR ES SALAAM. 

 

        

 

…………… 

Telegraphic Address “” 

E-mail:zpcpress@yahoo.com 

Telephone No.0222117705  

 Faksi No: 022-2121524. 

05/12/2017 

 

33 

  

 

 

 

 



2 
 

silaha huku wenzake wawili wakijaribu kutoroka na ndipo walijeruhiwa 

kwa risasi. 

 

Majambazi hao waliwahishwa katika hospitali ya Mwananyamala ili 

kupatiwa matibabu na ndipo madaktari wakabaini kuwa tayari 

wameishafariki dunia. Miili hiyo imehifadhiwa hospitalini hapo kwa hatua 

za uchunguzi wa kitaalamu, Aidha majambazi hao walikiri kufanya matukio 

kadhaa ya uporaji na mauaji likiwemo tukio la mauaji huko Kunduchi 

Mtongani la tarehe 19/11/2017 ambapo huwaua madereva bodaboda na 

kupora pikipiki zao na kuziuza kwa TSHS.800, 000/=. Majambazi wengine 

waliofariki ni GALLUS MARANDU CLEMENT (31) na FREDRICK WILBORD 

ACHOLO mkazi wa Gongo la Mboto. 

 

KUKAMATWA KWA GARI MOJA NA RADIO CALL ZILIZOKUWA ZIKITUMIWA 

NA MAJAMBAZI KATIKA MATUKIO MBALIMBALI 

Jeshi la Polisi Kanda Maalum Dsm mnamo tarehe 29/11/2017 majira ya 

1100hrs huko maeneo ya Mbezi Msumi lilifanikiwa kukamata gari moja aina 

ya Toyota Ipsum lenye namba za usajili T.142 CNF rangi ya “silver”, Radio 

call moja aina ya Motorola ya mawasiliano,kamba za katani na vipande 

viwili vya nondo vilivyokuwa vikitumiwa na kundi la majambazi wapatao 

watano(5) waliokuwa wamevamia katika nyumba ya ERICK  MKWEMWA. 

 

Awali majambazi hao wapatao watano walifika katika nyumba hiyo na 

kujitambulisha kuwa wao ni maofisa wa Polisi waliofika hapo kwa ajili ya 

kufanya upekuzi lakini badala yake waliwaweka chini ya ulinzi familia hiyo 

na kuwafunga kamba mikononi,miguuni kisha kuwaziba na plasta mdomoni 

na hatimaye majirani wa eneo hilo walitilia mashaka kitendo hicho na 

kuamua kuizingira nyumba hiyo huku wakitoa upepo matairi ya gari. 
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Aidha majambazi hao walipobaini kitendo hicho walianza kukimbia huku 

wakifukuzwa na wananchi ambapo wawili kati yao walikamatwa na 

kuanza kushambuliwa kwa kupigwa fimbo/mawe na hatimaye walifariki 

dunia huku wengine watatu wakifanikiwa kutoroka. Miili ya majambazi 

hao imehifadhiwa katika hospitali ya taifa ya Muhimbili huku msako mkali 

ukiendelea ili kuwakamata majambazi wengine 3 waliokimbia. 

 

KUKAMATWA KWA MTUHUMIWA MMOJA AKIWA NA SARE ZA JESHI LA 

WANANCHI TANZANIA  

Jeshi la Polisi Kanda Maalum DSM linamshikilia mtu mmoja anayefahamika 

kwa jina la SAID SELEMANI (17) mwanafunzi wa kidato cha tatu shule ya 

sekondari FAHARI iliyopo Goba kwa kosa la kukutwa na sare za JWTZ 

(Kombat). 

Mwanafunzi huyo alikamatwa huko maeneo ya Mbezi CRDB bank akiwa 

amevaa sare hizo za JWTZ huku akivuta sigara hadharani na kufanya 

vitendo vingine ambavyo haviendani na maadili ya askari aliyevaa sare. 

 

Katika mahojiano ya awali kijana huyo alijitambulisha ni askari toka kikosi 

cha 501 KJ kilichopo Lugalo jijini Dsm,baada ya kubanwa zaidi alikiri kupata 

uniform hizo toka kwa rafiki zake anaokuwa nao sehemu mbalimbali. 

 

Aidha alipopekuliwa katika begi la mgongoni alilokuwa nalo alikutwa na 

kofia nyingine moja pamoja na kitambulisho namba DFF 7001A cha familia 

ya askari chenye namba 1231 ambacho ni cha mtoto wa askari wa JWTZ 

MT 65640 Private GABRIEL KIHWILI wa 501 KJ    kikiwa na picha ya 

mtoto wake ELIA GABRIEL. 
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Uchunguzi bado unaendelea ili kuwapata rafiki zake hao ambao 

inadhaniwa kuwa huwa wanashirikiana katika kufanya matukio ya kihalifu. 

 

KUUWAWA KWA JAMBAZI SUGU ANAYETUMIA BASTOLA FEKI KUPORA 

PIKIPIKI 

Jeshi la Polisi Kanda Maalum Dsm mnamo tarehe 30/11/2017 majira ya 

2250 hrs huko maeneo ya Buza Sigara lilifanikiwa kukamata silaha moja 

aina ya Bastola ambayo imetengenezwa kienyeji (bastola feki) iliyokuwa 

inatumiwa na jambazi sugu katika matukio ya uporaji wa pikipiki.  

 

Awali jambazi huyo alimkodi dereva pikipiki ili ampeleke maeneo ya Msitu 

wa Jeshi huko Buza lakini ghafla walipofika maeneo hayo jambazi huyo 

alitoa bastola yake iliyotengenezwa kienyeji ikiwa na baruti na kumuamuru 

dereva ashuke na kumuachia pikipiki,baada ya kushuka dereva alipiga kelele 

kuomba msaada na ndipo wananchi walijitokeza na kuanza kumpiga kwa 

mawe huku wengine wakimkata mapanga jambazi huyo.   

 

Askari walipata taarifa na walipofika eneo hilo walimkuta jambazi huyo 

akiwa na majeraha sehemu mbalimbali za mwili wake na ndipo 

walimkimbiza katika  hospitali ya Temeke kwa ajili ya matibabu na muda 

mfupi baadae alifariki dunia. 

Aidha marehemu huyo anakadiriwa kuwa na umri kati ya miaka (25-30) na 

mwili wake umehifadhiwa katika hospitali ya Temeke kwa ajili ya 

uchunguzi zaidi wa kitaalamu.  

 

KUPATIKANA KWA BAJAJI YA WIZI 

Jeshi la Polisi Kanda Maalum Dsm mnamo tarehe 20/11/2017 lilifanikiwa 

kukamata bajaji moja aina ya TVS yenye namba za usajili MC 473 BMM 
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rangi ya blue iliyoibwa mnamo tarehe 10/4/2017 huko Kigamboni 

Mjimwema nyumbani kwa CHANDRA KANDRI. 

 

Baada ya askari kupata taarifa ya kupotea kwa bajaji hiyo ufuatiliaji ulianza 

mara moja na ndipo Bajaji hiyo ilipatikana huko Sumbawanga mkoani 

Rukwa ikiwa imetelekezwa na watu wasiojulikana baada ya kushindwa 

kufanya zoezi la kubadilisha umiliki wake.  

POLISI KANDA MAALUM DSM KIKOSI CHA USALAMA BARABARANI 

KUANZIA TAREHE 25.11.2017 HADI TAREHE 04.12.2017 KIMEFANIKIWA 

KUKUSANYA TSH 1,007,610,000/=KWA TOZO ZA MAKOSA YA 

USALAMA BARABARANI 

Jeshi la Polisi kanda maalum Dar es salaam kupitia Kikosi chake cha 

Usalama barabarani kinaendelea na oparesheni ya ukamataji wa makosa ya 

Usalama  Barabarani kwa kipindi cha kuanzia tarehe 24.11.2017 hadi tarehe 

04.12.2017 kama ifuatavyo:- 

1. Idadi ya magari yaliyokamatwa                    - 32,471 

2. Idadi ya Pikipiki zilizokamatwa                    - 1,145 

3. Daladala zilizokamatwa                     -10,752 

4. Magari mengine (binafsi na malori)               -21,719 

5. Bodaboda waliofikishwa Mahakamani  

kwa makosa ya kutovaa helmet na kupakia mishikaki   -55 

Jumla ya Makosa yaliyokamatwa                                 - 33,587       

6. Fedha za Tozo zilizopatikana      –            1,007,610,000 /= 
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Aidha wananchi wanatangaziwa kutumia namba 41.59.7.174/tms kwa simu 

zao za mikonononi zenye uwezo wa internet kwa kutumia Browser ya 

google kwa maulizo ya faini zilizoandikwa kwa mashine za kielektroniki 

Traffic Management Systems (TMS). Vile vile madereva wanaaswa kulipa 

faini ndani ya muda wa siku saba(7) ili kuepukana na usumbufu wa 

kukamatwa pamoja na ongezeko la tozo za faini. 

 

                                   

                                    

 

LAZARO.B.MAMBOSASA - SACP 

KAMANDA WA POLISI KANDA MAALUM 

DAR ES SALAAM 

 


