TUNATEKELEZA JULAI, 2018

Na: Dkt. Hassan Abbasi, Msemaji Mkuu wa
Serikali,

. DODOMA, 25 JULAI, 2018



UTANGULIZI

» Mkutano huu ni mwendelezo wa mikutano ya kila
mwezi kati ya Msemaji Mkuu wa Serikali na
wanahabari kwa lengo la kutoa mrejesho kwa
umma, kupitia wanahabari, kuhusu
kinachoendelea katika utekelezaji wa ahadi za
Serikali.

» Nawapongeza na kuwashukuru wanahabari kwa
ushirikiano mkubwa walioutoa kwa Serikali katika
Mwaka wa Fedha 2017/18, katika kusaidia
kuhabarisha umma masuala mbalimbali vya
<glezaji wa shughuli za Serikali.

M
W



UTANGULIZI

» Hata hivyo nitumie fursa hii kuwasisitiza
wanhahabari kuwa kwa mujibu wa Sheria ya
Huduma za Habari na. 12, 2016 vyombo vya
habari vinapaswa kutekeleza kazi zao kwa
mujibu wa maadili ya kiwango cha juu sana;

» Tunashuhudia kuwepo kwa vitendo vya
ukiukwaji wa maadili ya taaluma kwani pale
Serikali itakapochukua hatua tusilaumiane;
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» Aidha niwakumbushe wamiliki wa magazeti
thuisha leseni zao za mwaka huu;




» Hadi

HALI YA UCHUMI WA TAIFA
Machi 2017, pato la Taifa lilikua kwa

wastani wa asilimia 7.1 ikilinganishwa na

ukuaj

Ukuaji

miku
shug

» Kilim

i wa asilimia 7.0 kwa mwaka 20716.
i huu ulitokana na utekelezaji wa miradi

owa ya maendeleo na kimarika kwa
nuli mbalimbali za kiuchumi.

o kutoka Asilimia 2.1 hadi 3.6;

» Mawasiliano Kutoka Asilimia 13.0 hadi 14.7;
» Madini kutoka Asilimia 11.5 hadi 17.7;
» Ujenzi Kutoka Asilimia 13.0 hadi 14.1;



HALI YA UCHUMI WA TAIFA
» Maji Kutoka Asilimia 4.3 hadi 16.7

» Uchukuzi kutoka Asilimia 11.8 hadi 16.6

» Elimu kutoka Asilimia 8.1 hadi 8.5;
» Afya kutoka Asilimia 5.2 hadi 5.9.
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Makusanyo ya Kodi Yaongezeka

» Katika Mwaka wa Fedha 2017/2018 Serikali
kupitia Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA)
ilifanikiwa kukusanya Jumla ya Shilingi Trilioni
15.5 kuanzia Julai 2017 hadi Juni, 2018
ikilinganishwa na Shilingi Trilioni 14.4 ambazo
zilikusanywa katika kipindi kama hicho kwa
mwaka wa Fedha 2016/17, kiasi hiki ni sawa na
ukuaji wa Asilimia 7.5;

» Kwa niaba ya Serikali niwapongeze watendaji
wote waliosimamia hili na wananchi waliolipa
&3 tuendelee na mshikamano huu huu.




Makampuni Yaanza Kulipa Gawio
na Mapato kwa Serikali

» Kutokana na utendaji makini wa Rais Magufuli
na Serikali ya Awamu ya Tano kwa ujumla hata

mashirika ambayo yalikuwa hayatoi gawio kwa
Serikali sasa yanatoa:

» Juzi mmesikia zaidi ya TZS Bilioni 700
zimekusanywa kama gawio na mgawo wa
asilimia 15 kutoka taasisi na mashirika ya umma
na binafsi 43 na taarifa za sasa ni kuwa fedha
hizi zitaongezeka hadi zaidi ya Bilioni 800 ikiwa

ni baada ya taasisi nyingine kuhamasika na hii ni
IgeZekg la asilimia zaidi ya 500;




UTEKELEZAJI KATIKA SEKTA
MUHIMU KWA WANANCHI



USAFIRI WA ANGA....TUMETIMIZA NDOTO

1. Serikali imetimiza ndoto ya kuendelea kulifufua
Shirika la Ndege kwa kuleta Boeing 878
Dreamliner, Ndege nyingine 2 za C Series
zinakuja Novemba na Boeing nyingine 1 itawasili
Januari, 2020

2. Manufaa ya ndege hizi yameanza kuonekana
ambapo zinasaidia wananchi wengi kusafiri kwa
haraka na kufanyabiashara zao kwa haraka.
Tangu tulete ndege hizi abiria wa ATCL
waliongezeka HADI KUFIKIA 107,207 katika

mwaka 2016/17 kutoka 49,173 mwaka

2015/16, hii ni sawa na ongezeko la asilimia




UTEKELEZAJI WA SEKTA MUHIMU....




HUDUMA ZA MAJI ZAENDELEA
KUIMARISHWA

Mwaka 2017, Serikali iliendelea kutekeleza

miradi ya maji vijijini kupitia programu ya
kuendeleza sekta ya maji kwa lengo la kuongeza

cufikia Machi, 2017, ujenzi wa miundombinu ya
miradi 1,493 ulikamilika na miradi 366 ujenzi
wake unaendelea kutekelezwa sehemu

mbalimbali nchini.




UTEKELEZAJI WA SEKTA MUHIMU....
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UJENZI WA BARABARA UNAENDELEA

Mwaka 2017, barabara kuu, barabara za mikoa
na barabara za wilaya za kiwango cha lami na
changarawe zilikuwa na urefu wa kilometa 32,
170 ikilinganishwa na kilometa 30,265 kwa
mwaka 2016, sawa na ongezeko la asilimia 6.3;

Serikali pia iliunda wakala maalum wa kusimamia

barabara za vijijini na miji midogo TARURA
ambao wameshaanza kazi na unasogeza zaidi




UZALISHAJI WA UMEME WAENDELEA...

Serikali inaendelea kukamilisha miradi
mbalimbali ya umeme nchini: K1-extension
ambako tayari mitambo imeanza kufungwa
kutengeneza megawati 185;

Mtambo wa K-Il ulitarajiwa kutengeneza megawati
240 sasa mvuko utasaidia kuzalisha megawati
40 zaidi hivyo zitakuwa megawati 280 na tayari
takribani megawati 208.02 zimeshaingia katika
gridi na mradi utakamilika Septemba mwaka
huu;

Mradi ujao mkubwa ni Stiglers wa megawati 2,100
~tekelezaji wake utaanza mwaka huu wa
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Mtambo wa megawati 40.2 unaotumia mvuke
wa gesi kuzalisha umeme Kinyerezi-II




UAMUZI WA KUHAMIA DODOMA

Serikali imeendelea kutekeleza agizo la kuhamia
Dodoma ambapo takribani watumishi 6,400:

i.Awamu ya Kwanza: Awamu ya kwanza, watumishi
1,789 walihamia Dodoma;

ii. Awamu va Pili: Kati ya Novemba, 2017 hadi
Machi, 2018 watumishi 2,040 walihamia Dodoma.

iii. Awamu ya Tatu: Kati ya Mwezi Machi na Juni,
2018 watumishi 2600 wamehamia Dodoma



ASANTENI SANA

Imetolewa na: Msemaji Mkuu wa Serikali, Dkt.
Hassan Abbasi




