
WASHINGTON, Septemba 28, 2026 — Naibu Mkurugenzi wa Shirika la Upelelezi la Marekani (FBI), Andrew Bailey, ametangaza kujiuzulu nafasi yake baada ya kuhudumu katika taasisi hiyo kwa zaidi ya mwaka mmoja.
Bailey amesema uamuzi wake wa kuondoka FBI umetokana na sababu za kifamilia, akieleza kuwa anataka kurejea kuwa karibu na familia yake.
Bailey, ambaye ni mshirika wa kisiasa wa Rais wa Marekani Donald Trump, alijiunga na FBI baada ya kuondoka katika nafasi yake ya Mwanasheria Mkuu wa Missouri. Katika kipindi chake FBI, alishiriki katika kusimamia uchunguzi mbalimbali, ukiwemo unaohusiana na masuala ya uchaguzi.
Awali mwaka huu, Bailey alikuwepo wakati mawakala wa FBI walipotekeleza hati ya upekuzi na kuchukua kura za uchaguzi wa mwaka 2020 katika jimbo la Georgia, katika hatua iliyohusishwa na uchunguzi wa masuala ya uchaguzi.
Katika ujumbe wake wa kujiuzulu, Bailey alieleza kuwa ana imani Mkurugenzi wa FBI, Kash Patel, ataendelea na juhudi za kuifanyia mageuzi taasisi hiyo, kupambana na uhalifu wa kutumia nguvu, kulinda usalama wa taifa na kuimarisha uwajibikaji ndani ya shirika.
Nafasi ya Naibu Mkurugenzi wa FBI kwa kawaida imekuwa ikishikiliwa na maafisa wa muda mrefu wa taasisi hiyo, huku majukumu yake yakihusisha kusimamia shughuli za kila siku za utekelezaji wa sheria. Hata hivyo, katika kipindi cha utawala wa Trump, nafasi hiyo imehusishwa zaidi na uteuzi wa watu wenye uhusiano wa kisiasa na utawala.
Bailey awali alihudumu kama mmoja wa Manaibu Wakurugenzi wawili wa FBI pamoja na Dan Bongino, ambaye baadaye aliondoka katika taasisi hiyo. Christopher Raia, afisa mkongwe wa FBI, kwa sasa ni sehemu ya timu ya uongozi pamoja na Bailey na Patel.
Kujiuzulu kwa Bailey kunatokea takribani wiki tano kabla ya uchaguzi wa katikati ya muhula nchini Marekani, ambao utaamua udhibiti wa Bunge la Congress.
Katika kipindi cha uongozi wake, FBI imeendelea kuchunguza masuala mbalimbali yanayohusiana na uchaguzi katika majimbo kadhaa. Hata hivyo, uchunguzi huo haujaonyesha ushahidi unaothibitisha madai ya Rais Trump kwamba udanganyifu mkubwa wa wapiga kura uliathiri matokeo ya uchaguzi wa mwaka 2020.