
RIYADH, Saudi Arabia — Waziri wa Habari wa Saudi Arabia, Salman Al-Dossary, amewataka wananchi kutegemea taarifa kutoka vyanzo rasmi na kuepuka kusambaza picha, video na taarifa zisizothibitishwa kuhusu operesheni za kiusalama na kijeshi.
Akizungumza katika mkutano wa waandishi wa habari wa serikali uliofanyika Jumatatu, Oktoba 12, 2026, Al-Dossary alisema usahihi wa taarifa ni sehemu muhimu ya kulinda usalama wa taifa, kufuatia taarifa za mashambulizi yanayodaiwa kuhusishwa na waasi wa Houthi dhidi ya Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa King Khalid, mjini Riyadh.
Al-Dossary alisema Saudi Arabia iko tayari kulinda eneo lake, raia wake na wakazi dhidi ya vitisho kutoka upande wowote, huku akisisitiza kuwa shughuli za kawaida nchini humo zinaendelea.
Alieleza kuwa hali ya juu ya utayari wa vyombo vya usalama haipaswi kutafsiriwa kuwa sababu ya wananchi kuwa na hofu, bali ni hatua ya maandalizi kwa ajili ya kukabiliana na mazingira mbalimbali yanayoweza kujitokeza.
Kwa mujibu wa taarifa iliyochapishwa na Arab News, shambulizi lililoripotiwa kutokea Jumamosi katika eneo la abiria la uwanja huo wa ndege lilisababisha vifo na majeruhi wengi. Hata hivyo, takwimu za vifo na majeruhi pamoja na maelezo ya mashambulizi hayo zinahitaji kuthibitishwa kupitia vyanzo huru na taarifa rasmi.
Waziri huyo pia alikosoa vitendo vya kundi la Houthi, akilituhumu kulenga raia na miundombinu muhimu, ikiwemo maeneo yenye umuhimu wa kidini.
Serikali yaeleza mafanikio ya maendeleo
Mbali na masuala ya usalama, mkutano huo ulijadili maendeleo katika sekta za makazi, huduma za serikali kidijitali, utafiti wa madini na miundombinu ya usafiri katika mji mkuu wa Riyadh.
Al-Dossary alisema zaidi ya familia 63,000 za Saudi Arabia zilipata nyumba kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miezi sita ya kwanza ya mwaka 2026.
Pia alisema Saudi Arabia iliendelea kushika nafasi ya juu kikanda katika kipimo cha ukomavu wa huduma za serikali kidijitali, kwa kupata alama za asilimia 99.
Katika sekta ya madini, alieleza kuwa uchunguzi katika mradi wa Jabal Sayid umebaini takribani tani milioni 114 za madini ghafi yenye viwango vya juu vya elementi adimu, pamoja na dalili za uwepo wa urani.
Riyadh kuongeza uwezo wa usafiri wa umma
Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Kifalme ya Riyadh, Ibrahim Al-Sultan, alisema ongezeko la watu na shughuli za kiuchumi katika mji huo limeongeza mahitaji ya mfumo mpana na wenye ufanisi wa usafiri wa umma.
Al-Sultan alisema tume hiyo imesaini mikataba ya ununuzi wa treni 94, hatua itakayoongeza idadi ya treni kutoka 183 hadi 277.
Aliongeza kuwa mtandao wa usafiri wa umma wa Riyadh umekaribia kufikisha safari milioni 500 tangu kuanza kwa shughuli zake, zikiwemo zaidi ya safari milioni 300 zilizofanywa kupitia Metro ya Riyadh.
Aidha, serikali inapanga kufungua madaraja na vichuguu kwa awamu katika kipindi cha miaka minne ijayo, kupitia mpango wa kuboresha barabara za mzunguko na njia kuu za usafiri.
Mpango huo unahusisha takribani kilomita 700 za barabara kuu, makutano makubwa zaidi ya 330, madaraja zaidi ya 300 na vichuguu 80.
Hatua hizo zinaelezwa kuwa sehemu ya juhudi za Saudi Arabia kuendana na ukuaji wa Riyadh katika idadi ya watu, shughuli za biashara na uwekezaji, wakati serikali ikiendelea kusisitiza umuhimu wa usalama na matumizi ya taarifa sahihi.