×

Rais Samia na Rais wa Angola Wafungua Barabara za Lami Mtumba

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa kushirikiana na Rais wa Jamhuri ya Angola, João Manuel Gonçalves Lourenço, wameashiria ufunguzi wa barabara za lami katika Mji wa Serikali Mtumba, jijini Dodoma, Oktoba 30, 2026.

Hafla hiyo imefanyika wakati Rais Lourenço akiwa nchini Tanzania kwa ziara rasmi, inayolenga kuimarisha uhusiano wa kidiplomasia na ushirikiano wa maendeleo kati ya Tanzania na Angola. Viongozi hao wawili walishiriki kuvuta kitambaa kuashiria uzinduzi wa miundombinu hiyo.

Barabara hizo ni sehemu ya miundombinu inayolenga kuboresha usafiri na kurahisisha shughuli za kiutawala katika Mji wa Serikali Mtumba, ambako kuna ofisi mbalimbali za Serikali. Uwepo wa barabara za lami unatarajiwa kurahisisha ufikikaji wa maeneo ya kazi na kuongeza ufanisi wa shughuli za kila siku.

Katika shughuli nyingine, Rais Samia alimkaribisha Rais Lourenço katika Stesheni Kuu ya Treni ya Kisasa ya SGR ya Samia Suluhu, jijini Dodoma, baada ya viongozi hao kuwasili katika kituo hicho Oktoba 30, 2026. Ziara hiyo pia imeangazia miundombinu ya usafiri kama sehemu ya juhudi za kuimarisha maendeleo ya kiuchumi nchini.

Ziara ya Rais Lourenço inaendelea kuonyesha umuhimu wa uhusiano kati ya Tanzania na Angola, hususan katika maeneo ya miundombinu, usafiri, biashara na maendeleo. Hata hivyo, taarifa zaidi kuhusu makubaliano yaliyofikiwa au miradi mingine iliyojadiliwa wakati wa ziara hiyo zinahitaji kuthibitishwa kupitia taarifa rasmi za Serikali.

Leave a Comment