×

Rais Samia Apiga Kura Uchaguzi Mdogo Wa Ubunge Chamwino

 Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akipiga kura kwenye Kituo cha kupigia kura cha Ofisi ya Kijiji cha Chamwino mkoani Dodoma, tarehe 04 Novemba, 2026 katika Uchaguzi mdogo wa Ubunge wa Jimbo la Chamwino. Uchaguzi huo unafanyika kufuatia aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo, Deogratius Ndejembi kuteuliwa kuwa Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, amepiga kura katika Uchaguzi Mdogo wa Ubunge wa Jimbo la Chamwino, uliofanyika leo, Novemba 4, 2026, mkoani Dodoma.

Dkt. Samia amepiga kura katika Kituo cha Kupigia Kura cha Ofisi ya Kijiji cha Chamwino, ambako wananchi wa jimbo hilo wanashiriki katika uchaguzi huo kumchagua mwakilishi wao mpya katika Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Uchaguzi huo mdogo umefanyika kufuatia aliyekuwa Mbunge wa Jimbo la Chamwino, Dkt. Deogratius Ndejembi, kuteuliwa kuwa Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, na hivyo kuacha nafasi hiyo wazi.

Uchaguzi huo ni sehemu ya mchakato wa kidemokrasia unaowawezesha wananchi wa Chamwino kupata mwakilishi mpya atakayewasilisha na kutetea maslahi yao katika Bunge.

Leave a Comment