
Liverpool imepata kipigo cha mabao 3-2 kutoka kwa Fenerbahce katika mchezo wa Ligi ya Mabingwa Ulaya uliopigwa kwenye Uwanja wa Sukru Saracoglu jijini Istanbul, Uturuki, baada ya kushindwa kulinda faida ya kuongoza mara mbili.
Liverpool ilianza vizuri na kupata bao la kuongoza kupitia kwa kinda Trey Nyoni, ambaye alifunga bao lake la kwanza akiwa na klabu hiyo. Hata hivyo, Fenerbahce ilisawazisha dakika nne baadaye kupitia kwa Mason Greenwood, ambaye mpira wake wa adhabu uligonga mchezaji wa Liverpool Jeremy Jacquet na kuingia wavuni.
Mchezo uliendelea kuwa wa ushindani mkubwa huku Liverpool ikifanikiwa kupata bao la pili dakika ya 69 kupitia kwa Alexander Isak, aliyefunga kwa kichwa na kuipa timu yake matumaini ya kuondoka na ushindi muhimu ugenini.
Hata hivyo, furaha ya Liverpool haikudumu kwa muda mrefu kwani Fenerbahce ilisawazisha kupitia kwa Archie Brown, aliyenufaika na mpira wa kichwa wa Cody Gakpo uliomshinda kipa Alisson na kumkuta akiwa katika nafasi nzuri ya kufunga.
Dakika sita baadaye, wenyeji walipata bao la ushindi kupitia kwa Vedat Muriqi, aliyefunga kwa kichwa baada ya Liverpool kushindwa kuondoa hatari iliyotokana na mpira mrefu uliorushwa ndani ya eneo la hatari.
Matokeo hayo yamekuwa pigo kwa Liverpool, ambayo ilionekana kuwa na nafasi nzuri ya kupata ushindi baada ya kuongoza mara mbili, lakini makosa ya ulinzi, hasa katika mipira iliyokufa na mipira ya juu, yaliigharimu timu hiyo.
Kocha wa Liverpool, Andoni Iraola, alielezea mabao waliyofungwa kuwa ya kizembe na yenye mkanganyiko, akisisitiza kuwa timu yake ilipaswa kufanya vizuri zaidi katika kuzuia mashambulizi ya aina hiyo.
Kwa upande mwingine, kocha wa muda wa Fenerbahce, Dirk Kuyt, ambaye aliwahi kuitumikia Liverpool kwa miaka sita, aliwapongeza wachezaji wake kwa kupambana hadi dakika za mwisho.
Kuyt alisema aliwakumbusha wachezaji wake kuhusu moyo wa kupambana alioujifunza wakati akiichezea Liverpool, akieleza kuwa walikuwa na nafasi ya kuandika historia mpya jijini Istanbul.
Ushindi huo umekuwa wa kipekee kwa Fenerbahce, huku Kuyt akieleza kuwa ilikuwa mara ya kwanza baada ya miaka 18 kwa klabu hiyo kupata ushindi dhidi ya timu ya England.
Kwa Liverpool, kipigo hicho kimeongeza maswali kuhusu uimara wa safu yake ya ulinzi, hasa baada ya timu hiyo pia kupoteza mchezo dhidi ya Arsenal siku chache zilizopita.
Mchezaji wa zamani wa Liverpool, Stephen Warnock, alisema timu hiyo inaendelea kukumbwa na tatizo la kujirudia la kuruhusu mabao mepesi, licha ya kuonyesha maendeleo katika upande wa ushambuliaji.
Kwa upande wa Fenerbahce, ushindi huo umeipa timu sababu mpya ya kujiamini, huku Kuyt akieleza kuwa matokeo hayo ni usiku wa kipekee kwa mashabiki na wote wanaoipenda klabu hiyo.