
RIYADH: Saudi Arabia imekanusha taarifa kwamba wawakilishi wake walihudhuria mkutano kati ya Waziri Mkuu wa Israel, Benjamin Netanyahu, na Rais wa Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE), Sheikh Mohammed bin Zayed Al-Nahyan, uliofanyika Abu Dhabi mwishoni mwa wiki.
Kanusho hilo limetolewa baada ya mwanahabari wa Israel, Dror Balazada, kudai kupitia mitandao ya kijamii kwamba wawakilishi wa Saudi Arabia walishiriki katika kikao kilichopanuliwa baada ya Netanyahu kukutana na Sheikh Mohammed.
Kwa mujibu wa taarifa hiyo, kikao hicho kilihusisha majadiliano kuhusu ushirikiano wa kiusalama, Iran, waasi wa Houthi nchini Yemen pamoja na mifumo ya ulinzi wa anga katika eneo hilo.
Hata hivyo, chanzo cha Saudi Arabia kilisema hakuna ukweli wowote kuhusu taarifa za kuwepo kwa mwakilishi wa Saudi katika mkutano huo.
Netanyahu alitembelea Abu Dhabi siku ya Jumapili na kufanya mazungumzo na Sheikh Mohammed. Shirika la habari la UAE, Emirates News Agency, liliripoti kwamba viongozi hao walijadili uhusiano kati ya nchi zao pamoja na namna ya kuuimarisha na kuukuza.
Wakati huo huo, maafisa watatu wakuu wa Israel waliiambia Reuters kwamba mazungumzo kati ya Netanyahu na Sheikh Mohammed yalidumu kwa takribani saa sita, huku suala la Iran likiwa miongoni mwa mada kuu zilizojadiliwa.
Licha ya taarifa hizo, Saudi Arabia imesisitiza kwamba hakuna mwakilishi wake aliyeshiriki katika mkutano huo.