×

Mfahamu Rubani Aliyepongezwa Baada ya Tukio la Ndege ya Dubai–Israel

Kapteni Smit Machhar, rubani raia wa India wa shirika la ndege la Flydubai.

Kapteni Smit Machhar, rubani raia wa India wa shirika la ndege la Flydubai, ameibua gumzo duniani baada ya tukio lililotokea ndani ya ndege iliyokuwa ikisafiri kutoka Dubai kuelekea Israel.

Machhar amepokea pongezi kutoka kwa viongozi mbalimbali, akiwemo Rais wa Marekani Donald Trump na Waziri Mkuu wa India Narendra Modi, kutokana na hatua alizochukua wakati wa tukio hilo.

Kwa mujibu wa taarifa zilizoripotiwa, Machhar alikuwa rubani wa ndege ya Flydubai, FZ1073, iliyokuwa ikielekea Israel, ambapo alishambuliwa kwa kisu ndani ya ndege.

Inadaiwa kuwa licha ya kujeruhiwa, Machhar alifanikiwa kufungua mlango wa chumba cha marubani kabla ya kupoteza fahamu kutokana na majeraha aliyoyapata.

Hatua hiyo ilitajwa kuwa muhimu katika kuhakikisha tahadhari zinaendelea kuchukuliwa wakati ndege ikiwa angani, katika mazingira yaliyokuwa magumu.

Taarifa kuhusu tukio hilo zilitolewa na Yaniv Hayun, abiria raia wa Israel aliyekuwa ndani ya ndege hiyo. Hayun alisimulia yaliyotokea wakati akizungumza na Waziri Mkuu wa Israel, Benjamin Netanyahu, katika Uwanja wa Ndege wa Ben Gurion Jumatano, Septemba 30.

Kabla ya kujiunga na Flydubai, Machhar alikuwa akifanya kazi katika shirika la ndege la India SpiceJet, ambako alitumikia kwa zaidi ya muongo mmoja.

Tukio hilo limemfanya Kapteni Smit Machhar kuwa gumzo, huku hatua zake wakati wa tukio zikielezwa kama mfano wa ujasiri na utulivu katika mazingira ya hatari.

Leave a Comment