
Cristiano Ronaldo ameondoka kwenye kambi ya timu ya taifa ya Ureno na kusema atakuja kueleza sababu za uamuzi huo “kwa wakati muafaka.”
Uamuzi huo umefanyika muda mfupi baada ya kocha wa Ureno, Jorge Jesus, kukataa taarifa za kuwepo kwa mgogoro kati yake na nahodha huyo mwenye umri wa miaka 41.
Ronaldo aliitwa kwenye kikosi cha wachezaji 25 kwa ajili ya mechi za kimataifa za kipindi hiki na alianza mchezo dhidi ya Wales. Hata hivyo, hakushiriki katika ushindi wa Ureno wa mabao 2-1 dhidi ya Norway mjini Oslo Jumapili.
Baada ya mchezo huo, Ronaldo hakwenda kuwashukuru mashabiki pamoja na wachezaji wenzake, bali alielekea moja kwa moja vyumba vya kubadilishia nguo. Hali hiyo ilizua taarifa kwamba huenda hakuwa ameridhishwa na uamuzi wa kocha.
Akizungumza kabla ya mchezo wa Ureno dhidi ya Denmark, Jesus alisema hakukuwa na tukio lolote la mgogoro.
Kocha huyo alisema alimweleza Ronaldo kabla ya mchezo dhidi ya Norway kwamba hataanza mchezo, lakini angeweza kumuingiza baadaye. Hata hivyo, Jesus aliamua kutomuingiza kabisa.
Jesus pia alikanusha taarifa kwamba Ronaldo alikataa kufanya mazoezi Jumanne, akisema mshambuliaji huyo alipewa mazoezi binafsi kabla ya kutarajiwa kufanya mazoezi ya kawaida pamoja na wenzake.
Ronaldo aliandika kwamba baada ya mkutano na vyombo vya habari wa timu ya taifa na mazungumzo na rais wa Shirikisho la Soka la Ureno, aliamua kuondoka kambini.
Amesema atawaeleza Wareno ukweli kuhusu sababu zilizomfanya achukue uamuzi huo.
Shirikisho la Soka la Ureno limethibitisha kuondoka kwa Ronaldo na kusema maandalizi ya timu kwa mechi zinazofuata yataendelea kama ilivyopangwa, huku wachezaji 24 waliosalia wakiendelea na programu ya timu.
Ronaldo, ambaye kwa sasa anacheza katika klabu ya Al-Nassr, alikuwa ametajwa kuwa anaendelea kucheza soka la kimataifa huku akilenga kufikisha mabao 1,000 katika maisha yake ya soka.