
Mkuu wa Jeshi la Polisi Tanzania (IGP), Camillus Wambura, ametembelea Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH), jijini Dar es Salaam, kuwajulia hali askari polisi waliojeruhiwa katika ajali iliyotokea Oktoba 9, 2026, mkoani Morogoro, ambao wanaendelea kupatiwa matibabu hospitalini hapo.
Katika ziara hiyo, IGP Wambura alizungumza na askari hao kuhusu hali zao za kiafya, kuwapa pole kutokana na majeraha waliyoyapata na kuwahakikishia kuwa uongozi wa Jeshi la Polisi unaendelea kufuatilia kwa karibu maendeleo yao wakati wote wanapopatiwa matibabu.
Alisema Jeshi la Polisi linatambua hali wanayopitia askari hao na linaendelea kujali ustawi wao, huku likitarajia wapate nafuu na kurejea katika majukumu yao baada ya kuruhusiwa na wataalamu wa afya.
Mbali na kuwajulia hali askari hao, IGP Wambura amepongeza uongozi na wataalamu wa afya wa Hospitali ya Taifa Muhimbili kwa huduma wanazotoa kwa askari waliojeruhiwa.

Wambura alisema Jeshi la Polisi linathamini juhudi na kujitolea kwa madaktari, wauguzi na wataalamu wengine wa afya wanaoshiriki katika kuhakikisha askari hao wanapata matibabu yanayostahili.
“Ninaupongeza na kuushukuru uongozi pamoja na wataalamu wa afya wa Hospitali ya Taifa Muhimbili kwa huduma nzuri mnazowapatia askari wetu. Tunathamini juhudi na kujitolea kwenu katika kuwahudumia na kuwasaidia kupata nafuu ili waweze kurejea katika majukumu yao,” amesema IGP Wambura.
Kwa upande wake, Mkurugenzi Mtendaji wa Hospitali ya Taifa Muhimbili, Dkt. Delilah Kimambo, amemhakikishia IGP Wambura kuwa hospitali hiyo itaendelea kuwapatia askari hao huduma bora kulingana na mahitaji yao ya kiafya.
Dkt. Kimambo amesema MNH itaendelea kuhakikisha wagonjwa wanahudumiwa kwa weledi na kupewa uangalizi unaostahili, huku ikiendelea kutekeleza majukumu yake ya kutoa huduma kwa wagonjwa wengine.
Ziara ya IGP Wambura inaonesha mwendelezo wa ufuatiliaji wa hali za askari waliojeruhiwa, wakati juhudi za wataalamu wa afya zikiendelea kuhakikisha wanapata matibabu yanayohitajika.
Hata hivyo, taarifa kuhusu idadi ya askari waliojeruhiwa na hali zao za kiafya kwa kina hazijaainishwa katika taarifa iliyotolewa.