×

Mauaji ya Tupac: Keffe D Ahukumiwa Kifungo cha Miaka 40 hadi Maisha

LAS VEGAS, MAREKANI — Duane “Keffe D” Davis, mtu pekee aliyewahi kushtakiwa kuhusiana na mauaji ya rapa maarufu Tupac Shakur ya mwaka 1996, amehukumiwa kifungo cha miaka 40 hadi maisha gerezani, Jumanne, Oktoba 13, 2026, kufuatia kupatikana na hatia mwezi Agosti mwaka huu.

Hukumu hiyo imetolewa katika mahakama ya Las Vegas, zaidi ya miaka 30 tangu Tupac apigwe risasi katika shambulizi la kutembea kwa gari Septemba 7, 1996, karibu na eneo la Las Vegas Strip. Rapa huyo alifariki dunia siku sita baadaye kutokana na majeraha ya risasi.

Wakati wa kusikilizwa kwa hukumu hiyo, wanafamilia wa Tupac walitoa matamshi ya kihisia, wakieleza maumivu na pengo lililoachwa na kifo cha msanii huyo, ambaye mchango wake katika muziki uliendelea kuathiri vizazi mbalimbali.

Dada yake Tupac, Sekyiwa Shakur, alisema Davis anapaswa kuwajibika kwa muda wote wa adhabu inayostahili kwa kitendo kilichosababisha kupoteza maisha ya ndugu yake.

Jaji Carli Kierny alisema kuwa, licha ya muda mrefu kupita tangu mauaji hayo, Davis hatakwepa kuwajibika kwa kupoteza maisha ya mtu mwingine. Alisisitiza kuwa wakati wa kukabiliana na haki ulikuwa umefika.

Kwa mujibu wa upande wa mashtaka, Davis alikuwa na jukumu la kupanga na kuelekeza shambulizi lililosababisha kifo cha Tupac, ingawa hakudaiwa kuwa ndiye aliyefyatua risasi zilizomuua msanii huyo.

Waendesha mashtaka walitumia kauli mbalimbali ambazo Davis alikuwa amezitoa katika mahojiano na vyombo vya habari, mahojiano na polisi pamoja na kitabu chake alichojichapishia, wakizitumia pamoja na ushahidi mwingine kuunga mkono kesi yao.

Davis, ambaye alikuwa kiongozi wa genge huko Los Angeles kabla ya kustaafu na kuhamia viunga vya Las Vegas, alikamatwa Septemba 2023. Tangu wakati huo amekuwa kizuizini.

Hata hivyo, Davis alikana mashtaka dhidi yake. Mawakili wake walidai kuwa alikuwa amedanganya kuhusu kuhusika kwake katika mauaji hayo na kwamba ushahidi haukuthibitisha kuwa alikuwepo Las Vegas usiku wa tukio hilo, achilia mbali kuwa ndani ya gari aina ya Cadillac nyeupe ambalo, kwa mujibu wa upande wa mashtaka, lilitumika katika shambulizi hilo.

Mnamo Agosti 2026, majaji 12 walimpata Davis na hatia ya mauaji ya daraja la kwanza kwa kutumia silaha hatari baada ya mashauriano yaliyodumu chini ya saa tatu.

Davis, ambaye kwa sasa ana umri wa miaka 63, amesema anakusudia kukata rufaa dhidi ya hukumu hiyo.

Kesi hiyo ni hatua muhimu katika uchunguzi wa mauaji ya Tupac Shakur, yaliyokuwa miongoni mwa matukio yaliyotajwa sana katika historia ya muziki wa hip-hop nchini Marekani na ambayo kwa takribani miongo mitatu yalibaki bila mtu kuhukumiwa.

Leave a Comment