×

Makonda Azindua Shule Ya Shilingi Milioni 330 Ukerewe, Mwanza

UKEREWE, MWANZA: Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda, amezindua Shule ya Msingi Butiriti iliyopo wilayani Ukerewe, mkoani Mwanza, ikiwa ni sehemu ya jitihada za Serikali kuboresha miundombinu ya elimu nchini.

Shule hiyo imezinduliwa Oktoba 15, 2026, ikiwa ni siku ya nne ya ziara ya Makonda mkoani Mwanza, ambako anazindua na kukagua miradi 14 ya maendeleo pamoja na kuzungumza na wananchi kwa niaba ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan.

Akizungumza wakati wa uzinduzi huo, Makonda amesema shule hiyo imejengwa kwa gharama ya Sh milioni 330 na inatarajiwa kutoa huduma ya elimu ya awali na msingi kwa wanafunzi zaidi ya 600.

Amesema uwekezaji katika miundombinu ya elimu ni hatua muhimu katika kuhakikisha watoto wanapata fursa ya kusoma katika mazingira bora, salama na rafiki kwa maendeleo yao ya kitaaluma.

Makonda amewataka wazazi na walezi wilayani Ukerewe kuhakikisha wanawapeleka watoto shule, akisisitiza kuwa elimu ni nyenzo muhimu katika kupambana na umaskini na kuimarisha maendeleo ya jamii.

Amewapongeza Rais Samia kwa kuendelea kuwekeza katika sekta ya elimu kupitia ujenzi wa shule na uboreshaji wa miundombinu inayolenga kuongeza upatikanaji wa huduma za elimu kwa wananchi.

“Namupongeza Rais, Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa kuendelea kuwekeza katika sekta ya elimu kupitia ujenzi wa shule na uboreshaji wa miundombinu. Naomba wazazi tushirikiane na Serikali kuhakikisha watoto wanasoma katika mazingira salama na rafiki, ili kila mtoto apate elimu, sambamba na kukuza vipaji katika sanaa, utamaduni na michezo,” amesema Makonda.

Uzinduzi wa Shule ya Msingi Butiriti ni sehemu ya miradi inayolenga kuboresha huduma za kijamii mkoani Mwanza, hususan katika sekta ya elimu.

Uwepo wa shule hiyo unatarajiwa kuongeza fursa za watoto kupata elimu ya awali na msingi karibu na maeneo wanayoishi, huku ukitoa nafasi kwa jamii kushiriki zaidi katika kuhakikisha watoto wanapata elimu.

Aidha, wito wa Makonda kwa wazazi na walezi unaonesha umuhimu wa ushirikiano kati ya Serikali na jamii katika kuongeza uandikishaji wa wanafunzi na kuimarisha mazingira ya kujifunzia.

Ziara yake mkoani Mwanza inaendelea kwa ajili ya kukagua na kuzindua miradi ya maendeleo, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kuimarisha huduma kwa wananchi.

Leave a Comment