
Rais wa Marekani, Donald Trump, ameripotiwa kumwondoa Katie Zacharia katika nafasi ya msemaji wa Ikulu ya White House, siku chache tu baada ya kuteuliwa kushika wadhifa huo, kufuatia utata uliojitokeza kuhusu utendaji wake na wasifu wake wa kitaaluma.
Hatua hiyo imekuja baada ya Trump mwenyewe kumshauri Zacharia kutafakari upya uamuzi wake wa kuendelea na nafasi hiyo, akidai kuwa baadhi ya vyombo vya habari vilikuwa vikimkosoa na kumtendea isivyo haki.
Akizungumza na waandishi wa habari Ijumaa, Oktoba 16, Trump alisema alimshauri Zacharia kufikiria upya uamuzi wake, huku akibainisha kuwa wangekutana tena Ikulu baada ya kurejea kwake. Hata hivyo, hakufafanua wazi hatma ya Zacharia wala kutangaza rasmi mtu mwingine atakayechukua nafasi hiyo.
Zacharia aliteuliwa Oktoba 9 kuchukua nafasi ya Karoline Leavitt, aliyeondoka Ikulu mwezi Agosti akieleza nia ya kutumia muda zaidi na familia yake.
Kabla ya uteuzi huo, Zacharia alikuwa akihudumu kama mshauri wa mawasiliano katika kampuni ya Trump Media & Technology Group, inayomiliki mtandao wa Truth Social. Pia aliwahi kufanya kazi kama msemaji katika Wizara ya Usalama wa Ndani ya Marekani.
Hata hivyo, mkutano wake wa kwanza na waandishi wa habari uliofanyika Oktoba 13 ulizua mjadala baada ya kudumu kwa takribani dakika 14 hadi 15 pekee. Katika mkutano huo, alijibu maswali kutoka kwa waandishi wa vyombo vichache vya habari kabla ya kuumaliza na kuwaelekeza baadhi ya waandishi kumuuliza Trump moja kwa moja kuhusu masuala mbalimbali.
Mbali na mkutano huo, Zacharia pia alikabiliwa na maswali kuhusu sifa zake za kitaaluma, hususan madai yanayohusiana na taaluma ya sheria. Alikiri kuwa alisoma sheria katika Chuo Kikuu cha Pepperdine, lakini hakufaulu mtihani wa kuingia katika taaluma ya uwakili jimboni California na hakuwa na leseni ya kufanya kazi kama wakili katika jimbo hilo.
Kwa sasa, haijabainika wazi iwapo Zacharia ataondoka rasmi katika nafasi hiyo au atapangiwa majukumu mengine ndani ya utawala wa Trump. Pia, Ikulu ya White House haijaweka wazi jina la atakayechukua nafasi hiyo iwapo mabadiliko hayo yatathibitishwa rasmi.
Makala hii inahitaji uthibitisho zaidi kutoka vyanzo vya kuaminika kabla ya kuchapishwa kama habari iliyothibitishwa.