
Baraza la Uongozi la Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS) limesema linaendelea kufuatilia kwa karibu mgogoro unaohusisha uongozi wa chama hicho, likisisitiza kuwa masuala yote yanayohusu wanachama na viongozi yatazingatiwa kwa mujibu wa sheria na taratibu zilizowekwa.
Katika taarifa iliyotolewa na Makamu Rais wa TLS, Laetitia Petro Ngazawa, Oktoba 17, 2026, imeelezwa kuwa Baraza hilo linafuatilia kwa karibu shauri la maombi namba 4 la mwaka 2026 lililofunguliwa na Wakili Chacha Mwita Nashon, ambaye ni mwanachama wa TLS, dhidi ya Wakili Boniface A.K. Mwabakusi katika Kamati ya Kitaifa ya Maadili ya Mawakili.
Taarifa hiyo imeeleza kuwa shauri hilo lilifunguliwa hadi kwa Wakili Boniface A.K. Mwabakusi kukutana na kuteleza kwa majukumu yake kama Rais wa TLS, huku chanzo chake kikitajwa kuwa ni uamuzi wa Rais wa TLS wa kuanzisha mchakato wa kumwondoa Wakili Tundu Antiphas Lissu kwenye nafasi ya uwakili namba 945.
Aidha, taarifa imeeleza kuwa mkutano mkuu wa TLS uliofanyika Aprili 30, 2026, ulisisitiza tena wakati wa mkutano wa Baraza la Uongozi la TLS na waandishi wa habari uliofanyika Mei 11, 2026, Makao Makuu ya TLS jijini Dar es Salaam, kuwa ulikuwa ni utekelezaji wa moja ya maazimio ya Mkutano Mkuu wa TLS (AGM) wa mwaka 2026.
Baraza hilo pia limetambua kuwa mnamo Oktoba 14, 2026, Rais wa TLS, Wakili Boniface A.K. Mwabakusi, aliitikia wito wa Polisi na kufika kituo cha Polisi kati jijini Dar es Salaam kwa ajili ya mahojiano kuhusu masuala aliyohijiwa, ambayo kwa mujibu wa taarifa hiyo bado yanaendelea.
TLS imeeleza kuwa, kwa mujibu wa kifungu cha 4(d) cha Sheria ya Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS Act), Sura ya 307, miongoni mwa majukumu yake ni kulinda na kutetea maslahi ya wanachama wake, pamoja na kuwasimamia na kuwasaidia katika masuala yanayohusu taaluma yao.
Kwa msingi huo, Baraza la Uongozi la TLS limesema litaendelea kumsaidia na kumsimamia Rais wa TLS katika masuala yanayohusu majukumu yake, huku likitoa mrejesho kwa wanachama kuhusu hatua zinazochukuliwa. Pia, litaendelea kutoa mwongozo kwa wanachama wake na kuimarisha mawasiliano kati ya Kamati ya Kitaifa ya Maadili ya Mawakili na masuala mengine yanayohusu mwenendo wa taaluma ya uwakili.
TLS imewahimiza mawakili wote kuendelea kushikamana, kusimamia imara katika kusimamia masuala ya kudai haki, heshima yetu na utu wa kila wakili hapa nchini.
Taarifa hiyo imetolewa na Baraza la Uongozi la Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS), ikasainiwa na Laetitia Petro Ngazawa, Makamu Rais wa TLS.
