
KAMPALA, UGANDA — Ruhamya Abasheija, mjukuu wa Rais wa Uganda, Yoweri Museveni, amepandishwa cheo na kuwa Luteni wa Pili katika Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Uganda (UPDF), baada ya kukamilisha mafunzo ya kijeshi nchini Uingereza.
Hafla ya kutunukiwa cheo hicho imefanyika katika Chuo cha Kijeshi cha Uganda kilichopo Kabamba, wilayani Mubende, ambapo Rais Museveni aliwahimiza maafisa wapya kuzingatia nidhamu, kuwatumikia wananchi na kulinda heshima ya taifa.
Kupitia ukurasa wake wa mtandao wa X, Ruhamya ameeleza furaha yake ya kupandishwa cheo, akisema amekipata kupitia kujitolea na kujitoa kwa ajili ya utumishi wa kijeshi.
“Nimekipata cheo hicho kupitia kujitolea na kujitolea mhanga, nakivaa kwa fahari. Safari inaendelea,” ameandika.
Ruhamya alikamilisha mafunzo ya maafisa wa kijeshi katika Chuo cha Kijeshi cha Royal Military Academy Sandhurst nchini Uingereza, mwezi Agosti 2026. Mafunzo hayo yalidumu kwa wiki 44, na alitunukiwa rasmi cheo hicho Agosti 7, 2026.
Safari yake ya kijeshi ilianza Juni 2025 alipojiunga na UPDF akiwa mwanajeshi wa kawaida. Baadaye alihudumu kwa muda katika kikosi maalumu cha ulinzi kabla ya kwenda Uingereza kwa mafunzo ya kuwa afisa wa jeshi.
Akizungumza katika hafla hiyo, Rais Museveni aliwataka maafisa wapya kudumisha nidhamu, kuwa karibu na wananchi na kutekeleza majukumu yao kwa uadilifu na heshima.
Pia alisisitiza umuhimu wa kuwekeza katika mafunzo bora ya kijeshi, sayansi na teknolojia ili kuimarisha uwezo wa jeshi katika kulinda usalama wa Uganda.
Museveni aliwapongeza makamanda wa UPDF kwa juhudi za kupambana na ufisadi, akieleza kuwa vitendo hivyo vinaathiri ustawi wa wanajeshi na ufanisi wa taasisi za ulinzi.
Ruhamya ni mwana wa Jenerali Muhoozi Kainerugaba, ambaye ni Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi ya Uganda. Muhoozi mwenyewe alihitimu katika Chuo cha Kijeshi cha Sandhurst mwaka 2000.
Kupitia mtandao wa X, Muhoozi alimpongeza mwanawe kwa kutunukiwa cheo hicho, akieleza furaha yake kwa hatua hiyo katika safari yake ya utumishi wa kijeshi.
“Ninataka kumpongeza mwanangu mpendwa, Ruhamya Abasheija, kwa kutunukiwa cheo cha afisa katika jeshi la Mungu, UPDF. Mwenyezi Mungu akubariki daima, Luteni wa Pili Ruhamya,” aliandika.
Kupandishwa cheo kwa Ruhamya kunaongeza sura mpya katika historia ya utumishi wa kijeshi ndani ya familia ya Museveni, ambayo imehusisha vizazi tofauti, kuanzia Rais Museveni mwenyewe hadi mwanawe Muhoozi na sasa mjukuu wake.
Hatua hiyo pia inaangazia namna Ruhamya alivyoanza akiwa mwanajeshi wa kawaida kabla ya kupitia mafunzo ya kitaalamu na kutunukiwa cheo cha afisa katika jeshi la Uganda.