×

Mwigulu Atua Urusi Kumwakilisha Rais Samia Katika Mkutano

MOSCOW, URUSI: Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Mwigulu Nchemba, amewasili jijini Moscow, nchini Urusi, leo Oktoba 28, 2026, kwa ajili ya kumwakilisha Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan katika Mkutano wa Tatu wa Wakuu wa Nchi na Serikali kutoka Afrika na Urusi.

Mkutano huo unafanyika kuanzia Oktoba 28 hadi 29, 2026, ukiwakutanisha viongozi wa mataifa ya Afrika na Urusi kwa lengo la kujadili masuala mbalimbali yenye maslahi kwa pande hizo, ikiwemo ushirikiano wa kisiasa, kiuchumi na kidiplomasia.

Dkt. Mwigulu amewasili katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Domodedovo, Moscow, ambako amepokelewa na Balozi wa Tanzania nchini Urusi, Fredrick Ibrahim Kibuta.

Mkutano huo utaongozwa kwa pamoja na Rais wa Shirikisho la Urusi, Vladimir Putin, na Mwenyekiti wa Umoja wa Afrika ambaye pia ni Rais wa Burundi, Évariste Ndayishimiye.

Ushiriki wa Tanzania katika mkutano huo unaipa nchi fursa ya kuendeleza uhusiano wake na Urusi pamoja na mataifa mengine ya Afrika, katika kipindi ambacho ushirikiano wa kimataifa unaendelea kuwa sehemu muhimu ya juhudi za kukuza uchumi na maendeleo.

Kupitia mikutano ya aina hiyo, nchi zinazoshiriki hupata nafasi ya kubadilishana mawazo kuhusu biashara, uwekezaji, teknolojia, nishati, usalama na maeneo mengine ya ushirikiano yanayoweza kuwanufaisha wananchi wake.

Kwa Tanzania, uwakilishi wa Waziri Mkuu unatarajiwa kuwa sehemu ya juhudi za kuendeleza diplomasia ya uchumi na kuimarisha mahusiano na washirika wa maendeleo, kwa kuzingatia maslahi ya taifa.

Mkutano huo wa siku mbili unafanyika wakati mataifa ya Afrika yakiendelea kutafuta fursa mpya za uwekezaji, masoko ya bidhaa na ushirikiano wa kiteknolojia ili kuongeza kasi ya maendeleo na kupanua wigo wa uchumi wake.

Hata hivyo, matokeo ya mkutano huo yataonekana kupitia makubaliano na hatua zitakazochukuliwa na nchi zinazoshiriki katika kuimarisha ushirikiano wao.

Kuwasili kwa Dkt. Mwigulu Nchemba jijini Moscow kunaashiria kuanza kwa ushiriki wa Tanzania katika mkutano huo muhimu wa kimataifa, ambako atamwakilisha Rais Samia Suluhu Hassan katika majadiliano yanayohusu uhusiano kati ya Afrika na Urusi.

Leave a Comment