
ARUSHA, Novemba 1, 2026 – Mjumbe wa Kamati Kuu ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Godbless Lema, amefafanua msimamo wake kuhusu mazungumzo ya kisiasa, akisisitiza kuwa kufanya mazungumzo kwa lengo la kutafuta suluhu na kusonga mbele kama taifa si usaliti wala njia ya kukigawa chama hicho.
Lema ameyasema hayo leo jijini Arusha katika mkutano maalumu na waandishi wa habari, ambapo ameeleza kuwa CHADEMA ni taasisi ya kisiasa inayopaswa kuwa na uwezo wa kufanya mazungumzo na kushiriki katika masuala mbalimbali yanayohusu mustakabali wa taifa.
Amesema kuwa taifa haliwezi kuendelea kupoteza vijana kupitia kukamatwa, kuumizwa na vifo, akisisitiza umuhimu wa kufikia hatua ambayo Watanzania wataweza kusonga mbele kwa lengo la kuleta mabadiliko nchini.
“Sisi ni Chama cha siasa, ni taasisi, siyo chombo cha harakati. Imefika mahali hata engagement zinaogopa kufanyika. Engagement siyo maridhiano,” amesema Lema.
Ameongeza kuwa kushiriki katika mawasiliano na viongozi wa vyombo vya dola kwa lengo la kusaidia watu waliokamatwa siyo kuachana na misimamo ya kisiasa, bali ni sehemu ya kutafuta haki na uhuru kwa wananchi.
Katika mkutano huo, Lema pia amekanusha kuwa lengo la kuitisha mkutano huo ni kujibu wanaharakati au kukipasua CHADEMA, akisema ameamua kuzungumza ili kutoa ufafanuzi kwa umma na wanachama kuhusu umuhimu wa safari ya kisiasa inayojadiliwa ndani ya chama.
Amesema amekuwa ndani ya CHADEMA kwa muda mrefu, akitumia miaka 24 katika shughuli za kisiasa pekee, huku akieleza kuwa amepitia changamoto mbalimbali ikiwemo mateso, vitisho vya kuuawa na kulazimika kuishi uhamishoni.
Lema ameeleza kuwa mazingira ya kisiasa aliyopitia yameathiri pia maisha ya familia yake, akibainisha kuwa familia yake inaishi Canada na kwamba bado hajarejesha familia yake nchini.
Katika hatua nyingine, Lema amefunguka kuhusu mazungumzo aliyodai kuwa aliwahi kufanya na Mwenyekiti Mstaafu wa CHADEMA, Freeman Mbowe, walipokutana kwenye harusi.
Amesema katika mazungumzo hayo Mbowe alimweleza kuwa ameamua kustaafu siasa, ambapo baadaye Lema alidai kuwa alifikisha taarifa hizo kwa Katibu Mkuu wa CHADEMA, John Mnyika, akipendekeza Mbowe aondolewe kwenye kundi la mawasiliano la chama, lakini Mnyika alikataa pendekezo hilo.
Akizungumzia sababu za kuitisha mkutano huo, Lema amesema amelenga kuweka wazi mambo yanayojadiliwa katika mitandao ya kijamii na kusaidia wanachama pamoja na jamii kwa ujumla kuelewa umuhimu wa safari ya kisiasa inayozungumziwa.
Amesisitiza kuwa mazungumzo hayapaswi kutafsiriwa moja kwa moja kama usaliti, bali yanapaswa kutazamwa kwa kuzingatia malengo yake, hususan katika kutafuta suluhu ya changamoto zinazolikabili taifa.