×

Arteta Aandika Historia Anfield, Arsenal Yashinda Baada Ya Miaka 14

Arsenal imeandika historia mpya katika Ligi Kuu England baada ya kuifunga Liverpool bao 1-0 kwenye dimba la Anfield, na kupata ushindi wake wa kwanza ugenini dhidi ya wapinzani hao katika kipindi cha miaka 14.

Bao pekee la ushindi lilifungwa na Kai Havertz katika kipindi cha kwanza, likiipa Arsenal alama tatu muhimu na kuendeleza harakati zake za kutetea ubingwa wa Ligi Kuu England.

Ushindi huo ni wa kihistoria kwa kikosi cha kocha Mikel Arteta, ambaye alikuwa nahodha wa Arsenal mara ya mwisho timu hiyo ilipoifunga Liverpool ugenini kwa mabao 2-0 mwaka 2012.

Tangu wakati huo, Arsenal ilikuwa imecheza michezo 16 katika mashindano mbalimbali bila kupata ushindi kwenye uwanja wa Anfield, kabla ya kuvunja rekodi hiyo kupitia mchezo huo.

Akizungumza baada ya mchezo, Arteta amesema anajivunia ushindi huo, akieleza kuwa ulikuwa na umuhimu mkubwa kwa klabu na mashabiki wake kutokana na muda mrefu ambao timu hiyo ilikuwa haijashinda katika uwanja huo.

“Ninajivunia sana. Imepita miaka 14, huo ni muda mrefu. Nina uhakika tumewafanya wote wanaohusishwa na klabu hii kujivunia leo, si kwa ushindi pekee bali pia kwa namna tulivyoupata na ari tuliyoonyesha,” amesema Arteta.

Ushindi huo umekuja siku nne baada ya Arsenal kupata kipigo cha kushangaza kutoka kwa Fleetwood Town ya Ligi ya Daraja la Pili, katika mchezo wa Kombe la Carabao, matokeo ambayo Arteta amesema yaliwapa wachezaji wake msukumo wa kurejea kwa nguvu.

Katika mchezo dhidi ya Liverpool, Arsenal ilionyesha uimara mkubwa wa safu yake ya ulinzi, hasa baada ya kupata bao la kuongoza, huku Liverpool wakifanya mashambulizi ya mara kwa mara bila kufanikiwa kupata bao.

Hata hivyo, kipindi cha pili Arsenal iliendelea kulinda lango lake kwa umakini mkubwa na kuzuia Liverpool kupata shuti lolote lililoelekezwa langoni.

Matokeo hayo yameifanya Arsenal kufikisha alama tatu zaidi ya timu inayofuatia katika msimamo wa ligi baada ya kucheza michezo tisa, huku ikiwa na alama mbili zaidi ikilinganishwa na ilipokuwa katika hatua kama hiyo msimu uliopita ilipotwaa ubingwa.

Licha ya mafanikio hayo, safu ya ushambuliaji ya Arsenal bado haijafikia kiwango kinachotarajiwa, ikiwa imefunga mabao 14 pekee katika michezo tisa ya ligi.

Arteta pia amekuwa akikabiliwa na changamoto ya kukosekana kwa baadhi ya wachezaji muhimu wa ushambuliaji, akiwemo Bukayo Saka aliye majeruhi, huku Max Dowman akiwa nje kutokana na adhabu ya kadi nyekundu. Viktor Gyokeres na Kai Havertz nao wamekuwa wakikabiliwa na changamoto ya kutopata kiwango bora.

Hata hivyo, uimara wa safu ya ulinzi unaonekana kuwa moja ya silaha muhimu za Arsenal katika mbio za kutetea taji lake, baada ya kuruhusu mabao 27 pekee msimu uliopita.

Arteta amesema ushindi dhidi ya Liverpool ni sehemu ya changamoto ambazo amekuwa akitamani kuzitimiza, akitaja pia ushindi dhidi ya Chelsea na Manchester United katika viwanja vyao kama sehemu ya malengo yake.

Kwa upande mwingine, Manchester City inashika nafasi ya pili katika msimamo wa ligi, huku kukiwa na suala la rufaa yake dhidi ya tuhuma za kukiuka kanuni za kifedha za Ligi Kuu England.

Arsenal sasa inaendelea na kampeni yake ya kutetea ubingwa ikiwa na matumaini ya kuendeleza matokeo mazuri na kuongeza pengo dhidi ya wapinzani wake katika mbio za kuwania taji.

Leave a Comment