
Mwenyekiti wa Manchester City, Khaldoon Al Mubarak, amesema klabu hiyo bado ina imani kubwa kwamba itaweza kuthibitisha kutokuwa na hatia katika kesi inayohusisha mashtaka 115 ya madai ya kukiuka kanuni za kifedha za Premier League.
Kauli hiyo imekuja baada ya ripoti kudai kuwa tume huru iliyokuwa ikisikiliza kesi hiyo imeikuta Manchester City na hatia katika mashtaka 114 kati ya 115.
Hata hivyo, Premier League bado haijatangaza rasmi uamuzi huo wala adhabu yoyote dhidi ya klabu hiyo.
Katika ujumbe wake kwa mashabiki Jumamosi, Al Mubarak amesema mchakato huo bado una safari ndefu na kwamba msimamo wa Manchester City wa kuthibitisha kutokuwa na hatia haujabadilika.
Amesema kuna mambo mengi ambayo angependa kuwaeleza mashabiki ili waelewe sababu ya klabu hiyo kuwa na imani katika msimamo wake, lakini masharti ya usiri yanayohusiana na kesi hiyo hayamruhusu kufichua taarifa hizo kwa sasa.
Manchester City imekuwa ikikanusha makosa hayo tangu Premier League ilipofungua mashtaka dhidi yake mwaka 2023.
Mashtaka hayo yanahusisha kipindi cha mwaka 2009 hadi 2018 na yanajumuisha madai ya kutoa taarifa zisizo sahihi kuhusu masuala ya kifedha pamoja na kushindwa kushirikiana kikamilifu na uchunguzi wa ligi.
Iwapo uamuzi unaoripotiwa utathibitishwa rasmi, Manchester City inaweza kukabiliwa na adhabu mbalimbali, ikiwemo kupokonywa pointi, faini au hata kuondolewa kwenye Premier League. Hata hivyo, hakuna adhabu rasmi iliyotangazwa hadi sasa.
Kesi hiyo imekuwa ikiendelea kwa zaidi ya miaka mitatu na ni miongoni mwa kesi kubwa zaidi za kinidhamu katika historia ya soka la England.
Manchester City imekuwa moja ya klabu zilizotawala soka la England katika miaka ya hivi karibuni, ikishinda mataji manane ya Premier League tangu mwaka 2012 pamoja na UEFA Champions League mwaka 2023.
Kwa sasa, klabu hiyo inaendelea kusisitiza kuwa inaamini katika msimamo wake na kwamba mchakato wa kisheria bado haujamalizika.