
AUGSBURG, Ujerumani – Timu ya taifa ya Ugiriki imeisambaratisha Ujerumani kwa ushindi wa 1-0 katika mchezo wa UEFA Nations League Group A2 uliochezwa Jumapili, Septemba 27, 2026, na hivyo kuharibu mchezo wa kwanza wa kocha Jürgen Klopp akiwa nyumbani kwenye benchi la Ujerumani.
Kiungo Dimitris Kourbelis ndiye aliyeipa Ugiriki ushindi baada ya kufunga bao dakika ya 74, katika mchezo ambao wenyeji Ujerumani walitawala sehemu kubwa ya kipindi cha kwanza.
Ushindi huo umeweka historia kwa Ugiriki, kwani ni mara ya kwanza kwao kuifunga Ujerumani katika michezo 11 iliyopita kati ya mataifa hayo mawili.
Ugiriki sasa inaongoza kundi hilo ikiwa na pointi sita baada ya michezo miwili, huku Ujerumani ikiwa na pointi moja pekee.
Klopp, aliyekabidhiwa mikoba ya kuinoa Ujerumani mwezi Julai baada ya timu hiyo kutolewa mapema kwenye Kombe la Dunia, bado hajapata ushindi katika michezo yake miwili ya kwanza.
Mchezo wake wa kwanza uliishia kwa sare ya 1-1 dhidi ya Uholanzi mjini Amsterdam siku ya Alhamisi, kabla ya kupata kipigo cha nyumbani kutoka kwa Ugiriki.
Akizungumza baada ya mchezo, Klopp alisema matokeo hayo hayakuwa mazuri, lakini akasisitiza kuwa timu hiyo bado iko katika hatua ya kujenga muunganiko.
“Ningeweza kukubali kama hatungeshinda, lakini huwezi kupoteza mchezo kama huu,” Klopp alisema.
Aliongeza kuwa amekuwa na timu hiyo kwa takribani wiki moja tu na wachezaji bado wanahitaji muda wa kuzoeana na kuelewa mfumo wake.
Ujerumani ilimiliki mpira kwa kiwango kikubwa katika kipindi cha kwanza, ikiwa na karibu asilimia 80 ya umiliki wa mpira, lakini ilishindwa kutumia nafasi ilizopata.
Felix Nmecha alipiga shuti lililokwenda nje dakika ya 54, huku kipa wa Ugiriki Konstantinos Tzolakis akilazimika kuokoa mpira wa adhabu uliopigwa na Joshua Kimmich.
Ugiriki ilipata nafasi nyingine nzuri baada ya Kimmich kupoteza mpira katika eneo lake, lakini Fotis Ioannidis alikosa usahihi.
Dakika ya 74, Kourbelis alifunga bao kwa shuti la chini lililobadili mwelekeo baada ya kugonga mchezaji wa Ujerumani na kuwapoteza wenyeji.
Ushindi huo ulikuwa wa pili mfululizo kwa Ugiriki baada ya kuifunga Serbia 2-1 katika mchezo wao wa kwanza wa kundi.
Katika michezo mingine ya Nations League, Uholanzi iliifunga Serbia 2-1, huku Ureno ikiifunga Norway 2-1 katika mchezo ambao Cristiano Ronaldo alikaa benchi muda wote.
Denmark iliifunga Wales 2-0, wakati Ireland ilipata ushindi wa 3-0 dhidi ya Israel katika mchezo uliokuwa na mvutano mkubwa wa kisiasa.
