
HARARE, ZIMBABWE: Rais wa Zimbabwe, Emmerson Mnangagwa, ametembelea familia ya mfanyabiashara na mfadhili maarufu Wicknell Chivayo jijini Harare kutoa pole kufuatia kifo chake, mke wake Lucy Muteke-Chivayo, msaidizi wake pamoja na marubani wawili katika ajali ya helikopta iliyotokea eneo la vijijini Marondera Jumatano jioni.
Katika ziara hiyo iliyofanyika nyumbani kwa familia ya Chivayo, Gletwyn, Rais Mnangagwa ameeleza kifo hicho kuwa ni msiba mkubwa kwa taifa, akimtaja Chivayo pia kama rafiki yake binafsi.
Katika salamu zake za rambirambi, Rais Mnangagwa amesema amesikitishwa na kifo cha Chivayo, ambaye amemtunuku Hadhi ya Shujaa wa Mkoa.

“Hili ni jambo la Mungu na mapenzi yake. Nimeumia. Mimi ni Rais, lakini alikuwa rafiki yangu,” amesema Mnangagwa.
Rais huyo amesema mazingira ya vifo hivyo yanapaswa kukubaliwa kama sehemu ya mapenzi ya Mungu, akieleza kuwa kila mwanadamu ana muda maalumu wa kuishi duniani.
“Tulipozaliwa, Mungu alitupa muda. Kila mmoja ana muda wake wa kuishi, na muda huo unapokwisha, hakuna anayeweza kuukataa,” amesema.
Katika ziara hiyo, Rais Mnangagwa aliambatana na viongozi mbalimbali waandamizi wa Serikali.

Ampongeza Chivayo kwa maono
Rais Mnangagwa amemtaja Chivayo kuwa alikuwa mtu mwenye maono makubwa, ambayo hayakuishia katika familia yake bali yalihusisha Zimbabwe na bara la Afrika kwa ujumla.
“Wicknell alikuwa mtu mwenye maono makubwa, si kwa ajili ya familia yake pekee, bali kwa Zimbabwe na bara zima la Afrika,” amesema Rais Mnangagwa.
Aidha, Rais amesifu shughuli za kijamii na za kutoa misaada zilizokuwa zikifanywa na familia ya Chivayo, akisema zilikuwa na mchango katika kubadili maisha ya watu katika maeneo mbalimbali.
Amesema uzalendo na moyo wa kujitolea wa familia hiyo uliwafikia watu katika sekta mbalimbali, ikiwemo utumishi wa umma, dini, utamaduni na michezo.

Rais Mnangagwa pia amewakumbuka marubani wawili pamoja na msaidizi wa usalama waliopoteza maisha katika ajali hiyo.
“Katika kipindi hiki cha msiba wa kitaifa, tunawaomboleza pia wahudumu wawili waliokuwa na matumaini makubwa pamoja na msaidizi wa usalama aliyejitolea, waliopoteza maisha pamoja nao,” amesema.
Wito wa mshikamano na maombi
Rais Mnangagwa ametoa wito wa mshikamano, huruma na maombi kwa familia zilizopoteza wapendwa wao, akisema taifa linapaswa kuwa pamoja katika kipindi hicho kigumu.
Ameomba Mungu awape faraja wafiwa na nguvu ya pamoja kukabiliana na majonzi hayo, huku akiwatakia marehemu wote wapumzike kwa amani ya milele.
Nyumbani kwa familia ya Chivayo kulitawala hali ya huzuni, huku ndugu, marafiki na waombolezaji wakikusanyika kutoa heshima zao za mwisho kwa mfanyabiashara huyo na mke wake.
Waombolezaji hao walijumuisha watu kutoka jumuiya ya wafanyabiashara, viongozi wa sekta mbalimbali pamoja na viongozi wa dini, hali iliyoakisi wigo mpana wa watu walioguswa na maisha ya Chivayo na mke wake.
Viongozi na waumini kutoka makanisa mbalimbali ya Kipentekoste na madhehebu ya Kitume pia walihudhuria msiba huo.
Miongoni mwa viongozi wa dini walioonekana ni kiongozi wa United Family International Church (UFIC), Nabii Emmanuel Makandiwa, akiwa pamoja na mke wake, Nabii Ruth Makandiwa.
Mwanzilishi wa PHD Ministries, Nabii Walter Magaya, pamoja na Nabii Passion Java, pia walikuwa miongoni mwa waombolezaji waliofika kutoa heshima zao.
Hali ya huzuni iliendelea kutawala huku waombolezaji wakikumbuka maisha ya Chivayo na mke wake, ambao vifo vyao vimeacha simanzi na kuibua masikitiko katika maeneo mbalimbali nchini Zimbabwe.