×

Lula Atangazwa Mshindi wa Uchaguzi Brazil, Aandika Historia

Rais wa Brazil, Luiz Inácio Lula da Silva.

Rais wa Brazil, Luiz Inácio Lula da Silva, ametangazwa mshindi wa uchaguzi wa urais uliofanyika Oktoba 25, 2026, baada ya kumshinda mpinzani wake mkuu, Seneta Flávio Bolsonaro, na hivyo kupata nafasi ya kuiongoza nchi hiyo ya Amerika Kusini kwa muhula wa nne.

Kwa mujibu wa matokeo yaliyothibitishwa na Mahakama ya Uchaguzi ya Juu ya Brazil (TSE), Lula amepata asilimia 51.7 ya kura, sawa na zaidi ya kura milioni 64, huku Bolsonaro akijikusanyia asilimia 48.2, sawa na zaidi ya kura milioni 59.

Flávio Bolsonaro, mwanasiasa wa mrengo wa kulia na mtoto wa Rais wa zamani wa Brazil, Jair Bolsonaro, amepinga matokeo hayo, akitangaza nia ya kwenda mahakamani kuyapinga kwa madai kuwa uamuzi wa kuongeza muda wa upigaji kura katika baadhi ya vituo umeathiri uhalali wa uchaguzi huo.

Mvutano huo umeibuka baada ya Mahakama ya Juu kuruhusu baadhi ya vituo vya kupigia kura kuendelea kupokea wapiga kura kwa saa mbili zaidi, hata baada ya muda rasmi wa kufunga vituo vingi kufika. Uamuzi huo umeibua malalamiko kutoka kwa wafuasi wa pande zote mbili.

Wakati Bolsonaro akijiandaa kuchukua hatua za kisheria, Lula na wafuasi wake wameendelea kusherehekea ushindi huo, ambao unamwezesha kuwa rais wa Brazil kwa muhula wa nne.

Akizungumza baada ya kutangazwa kwa matokeo, Lula amesema ushindi wake unaonesha kuwa “uongo ulishindwa,” akisisitiza kuwa wananchi wa Brazil wamechagua njia ya amani, demokrasia na maendeleo.

Ushindi huo unakuja baada ya kampeni iliyotawaliwa na mijadala kuhusu gharama za maisha, uhalifu na ufisadi, huku Brazil ikiendelea kukabiliwa na mgawanyiko mkubwa wa kisiasa kati ya mrengo wa kushoto unaoungwa mkono na Lula na mrengo wa kulia unaohusishwa na familia ya Bolsonaro.

Leave a Comment