
DAR ES SALAAM:Tanzania na Angola zimesaini mikataba na hati za makubaliano zinazolenga kuimarisha ushirikiano wa nchi hizo katika sekta za anga, mawasiliano na hali ya hewa.
Utiaji saini wa makubaliano hayo umeshuhudiwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, pamoja na Rais wa Jamhuri ya Angola, João Manuel Gonçalves Lourenço, katika hafla iliyofanyika Ikulu jijini Dar es Salaam, Oktoba 29, 2026.

Makubaliano hayo ni sehemu ya matokeo ya ziara ya kitaifa ya Rais Lourenço nchini Tanzania, inayolenga kuimarisha uhusiano wa kidiplomasia na kupanua ushirikiano katika maeneo yenye maslahi kwa mataifa hayo mawili.
Baada ya shughuli za utiaji saini, Rais Samia na Rais Lourenço walizungumza na waandishi wa habari kuhusu ziara hiyo na masuala mbalimbali yanayohusu uhusiano kati ya Tanzania na Angola.

Viongozi hao pia walifanya mazungumzo rasmi Ikulu jijini Dar es Salaam, ambapo walipata fursa ya kujadili masuala ya ushirikiano wa nchi zao.
Ushirikiano katika sekta za anga, mawasiliano na hali ya hewa ni miongoni mwa maeneo yanayoweza kufungua fursa mpya za maendeleo, kubadilishana utaalamu na kuimarisha mahusiano kati ya taasisi za nchi hizo mbili.

Hata hivyo, maelezo ya kina kuhusu masharti ya mikataba hiyo, utekelezaji wake na manufaa mahususi yanayotarajiwa kwa kila sekta hayajaainishwa katika taarifa iliyotolewa.
Ziara hiyo inaendelea kuonesha umuhimu wa Tanzania na Angola kuimarisha uhusiano wao wa kidiplomasia na kutafuta maeneo mapya ya ushirikiano kwa manufaa ya wananchi wa nchi zote mbili.
