
CAIRO, MISRI: Shirikisho la Mpira wa Miguu la Misri (EFA) limemfuta kazi kocha mkuu wa timu ya taifa, Hossam Hassan, pamoja na benchi lake la ufundi na kumteua Ali Maher kuwa kocha mpya wa timu hiyo.
Uamuzi huo umetangazwa Novemba 7, 2026, kufuatia kikao cha Bodi ya Usimamizi ya EFA kilichojadili matukio ya hivi karibuni yanayohusishwa na timu ya taifa na athari zake katika taswira na utulivu wa kikosi hicho.
Katika taarifa yake, EFA imesisitiza kuwa maslahi na utulivu wa timu ya taifa ni kipaumbele kisichoweza kuathiriwa, huku ikimshukuru Hossam Hassan kwa mchango na utumishi wake wakati wa kuiongoza timu hiyo.
Shirikisho hilo pia limemtaka kocha mpya, Ali Maher, kuwasilisha haraka mpango wake wa kuunda upya benchi la ufundi litakaloshirikiana naye katika majukumu ya kuinoa timu hiyo.
Hatua hiyo inakuja wakati Hossam Hassan pia akikabiliwa na zuio la kujitokeza katika televisheni, redio na majukwaa mengine ya habari kwa muda usiojulikana.
Baraza Kuu la Udhibiti wa Vyombo vya Habari nchini Misri lilitoa zuio hilo kufuatia mgogoro wa kifamilia unaomhusisha kocha huyo na wake zake wawili, Howaida El-Gharbawy na Dina Mostafa, maarufu kama Dan Adam.
Mgogoro huo umehusisha mvutano wa ndoa, tuhuma mbalimbali na hatua za kisheria, huku baadhi ya taarifa kuhusu maisha yao binafsi zikisambazwa kupitia vipindi vya televisheni na mitandao ya kijamii.
Awali, baraza hilo lilikuwa limemfungia pia Dina Mostafa kujitokeza katika vyombo vya habari na kuzuia usambazaji wa maudhui yanayohusiana na mgogoro huo.
Hata hivyo, ni muhimu kutofautisha hatua hizo mbili: zuio la awali lilimhusu Hossam Hassan kujitokeza na kuzungumza kwenye vyombo vya habari, wakati uamuzi wa Shirikisho la Mpira wa Miguu la Misri wa Novemba 7, 2026 umehusu kuondolewa kwake katika nafasi ya ukocha wa timu ya taifa.
Kwa uteuzi wa Ali Maher, sasa macho ya mashabiki wa soka nchini Misri yanaelekezwa katika mabadiliko mapya ya benchi la ufundi na mwelekeo wa timu hiyo chini ya uongozi wake.